Rage sawu wani kamfen ne, na Ikilisiyar Ingila, don rage sawun carbon.

Bishop na London, Dr Richard Chartres ne ke jagorantar kamfen ɗin, kuma an ƙaddamar da shi a ranar Muhalli ta Duniya, a watan Yunin 2006, tare da gayyatar dukkan majami'u don gudanar da binciken makamashi da muhawara game da batutuwan da suka shafi makamashi. Ana ganin wannan a matsayin mataki na farko don cimma The 20% Church' - yanke hayakin carbon daga ayyukan Ikilisiya, tsari da matakai zuwa kashi 20% na matakan yanzu nan da 2050, dai-dai

da shawarwarin Kwamitin Gwamnati kan Canjin Ya.ayi.[1]

Kamfen ɗin yabiyo bayan tattaunawa a Babban Synod na 2005, wanda ya haifar da kira ga Ikilisiya ta shiga cikin batutuwan canjin yanayi da amfani da makamashi.

Duba kuma

gyara sashe
  • Guje wa canjin yanayi mai haɗari
  • Ayyukan kasuwanci game da canjin yanayi
  • Kiristanci da kare muhalli
  • Ayyukan mutum da siyasa game da canjin yanayi
  • Amfani da makamashi da kiyayewa a Ƙasar Ingila
  • Manufofin makamashi na Ƙasar Ingila
  • Yarjejeniyar Kyoto

Haɗin waje

gyara sashe

Ƙarin karantawa

gyara sashe
  • Sharing God's Planet (Church of England's statement on the environment); Church House Publishing;
  • Ana ɗaukar fitila nawa don canza Kirista? David Shreeve & Claire Foster; Church House Publishing; .

Manazarta

gyara sashe
  1. Creating 'The 40% Church of England' Archived 2007-06-14 at the Wayback Machine, Church of England, accessed 2007-05-01