Rémi Gomis
Rémi Gomis (an haife shi ranar 14 ga watan Fabrairun 1984) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. An haife shi a Faransa, ya wakilci tawagar ƙasar Senegal a matakin ƙasa da ƙasa.
Rémi Gomis | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Rémi Sébastien Gomis | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Versailles (en) , 14 ga Faburairu, 1984 (40 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Faransa Senegal Guinea-Bissau | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ahali | Grégory Gomis (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa |
view
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Makaranta | Lyceum Ambroise Paré (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | defensive midfielder (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 72 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Aikin kulob
gyara sasheGomis ya fara aikinsa da Stade Lavallois kuma ya sanya hannu a Stade Malherbe Caen a lokacin rani 2007. [1] A ranar 13 ga watan Yulin 2009, ya koma Valenciennes FC akan kwangilar shekaru huɗu bayan shekaru biyu tare da Caen. Ya tafi kulob ɗin Levante UD na Sipaniya a lokacin rani 2013, amma watanni shida bayan haka ya karya kwangilar kuma ya bar Levante ya koma Ligue 1, ya shiga FC Nantes. A cikin watan Agustan 2016, ya koma kulob ɗin Swiss FC Wil. [2]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheGomis ya buga wasansa na farko da Senegal a shekara ta 2008.[3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Rémi Gomis at National-Football-Teams.com
- ↑ Rémi Gomis rejoint le FC Wil (Suisse)‚ lequipe.fr, 23 August 2016
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2008-10-15. Retrieved 2023-03-22.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Rémi Gomis at L'Équipe Football (in French)
- Profile at TangoFoot (in French)
- R. Gomis : "Le club qu’il me fallait"