Prentice ƙauye ne a cikin gundumar Price, Wisconsin, Amurka. Yawan jama'a ya kai 660 a ƙidayar 2010 . Kauyen yana cikin garin Prentice[1]

Prentice, Wisconsin
village of Wisconsin (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Lambar aika saƙo 54556
Wuri
Map
 45°31′20″N 90°16′54″W / 45.5222°N 90.2817°W / 45.5222; -90.2817
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaWisconsin
County of Wisconsin (en) FassaraPrice County (en) Fassara

Tarihi gyara sashe

Prentice ya fara a matsayin garin katako, lokacin da Alexander Prentice na Portage ya kafa Kamfanin Jump River Lumber a 1882. Kamfanin niƙa da ke wurin ya kai kusan ƙafa 100,000 na katako a rana har sai katako a ƙasar da ke kewaye ya ragu a cikin 1890s.[2]

Bayan rufe katako, kamfanin fata na gida na Amurka ya yi aiki har zuwa 1915, ta yin amfani da bawon hemlock na gida don aikin tanning. Kuma da yawan manoman sun zauna a kan wuraren da ake yankan gonakin da ke kewaye da su suka bari. Around 1903 wani creamery a garin fara siyan madara daga gare su da kuma sayar da man shanu.[3]

Geography gyara sashe

Prentice yana nan a45°32′43″N 90°17′21″W / 45.54528°N 90.28917°W / 45.54528; -90.28917 (45.545499, -90.289413).[4]

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, ƙauyen yana da 2.02 square miles (5.23 km2) wanda, 1.99 square miles (5.15 km2) nasa ƙasa ne kuma 0.03 square miles (0.08 km2) ruwa ne.[5]

Alkaluma gyara sashe

ƙidayar 2010 gyara sashe

Dangane da ƙidayar na 2010, akwai mutane 660, gidaje 293, da iyalai 180 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance 331.7 inhabitants per square mile (128.1/km2) . Akwai rukunin gidaje 340 a matsakaicin yawa na 170.9 per square mile (66.0/km2) . Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 97.1% Fari, 0.9% Ba'amurke 0.9%, 0.9% Ba'amurke, da 1.1% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 1.1% na yawan jama'a.[6]

Magidanta 293 ne, kashi 31.7% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 42.0% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 14.3% na da mace mai gida babu miji, kashi 5.1% na da mai gida namiji ba mace a wurin. kuma 38.6% ba dangi bane. Kashi 33.8% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma 14.7% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.25 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.87.[7]

Tsakanin shekarun ƙauyen ya kai shekaru 39.4. 25.6% na mazauna kasa da shekaru 18; 7.5% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 22.3% sun kasance daga 25 zuwa 44; 27.9% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 16.8% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na ƙauyen ya kasance 45.8% na maza da 54.2% mata.[8]

Ƙididdigar 2000 gyara sashe

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 626, gidaje 285, da iyalai 167 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 312.8 a kowace murabba'in mil (120.8/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 316 a matsakaicin yawa na 157.9 a kowace murabba'in mil (61.0/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 97.28% Fari, 0.48% Baƙar fata ko Ba'amurke, 1.12% Ba'amurke, 0.00% Asiya, 0.00% Pacific Islander, 0.48% daga sauran jinsi, da 0.64% daga jinsi biyu ko fiye. 2.08% na yawan jama'ar Hispanic ne ko Latino na kowace kabila.

Akwai gidaje 285, daga cikinsu kashi 29.8% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 45.6% ma’aurata ne da suke zaune tare, kashi 8.8% na da mace mai gida babu miji, kashi 41.4% kuma ba iyali ba ne. Kashi 35.8% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 19.3% na da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.20 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.91.

A cikin ƙauyen, yawan jama'a ya bazu, tare da 25.2% 'yan ƙasa da shekaru 18, 6.2% daga 18 zuwa 24, 27.3% daga 25 zuwa 44, 23.6% daga 45 zuwa 64, da 17.6% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 39. Ga kowane mata 100, akwai maza 98.7. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 85.7.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a ƙauyen shine $26,563, kuma matsakaicin kuɗin shiga na dangi shine $46,406. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $31,944 sabanin $23,750 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $16,216. 16.4% na yawan jama'a da 13.5% na iyalai sun kasance ƙasa da layin talauci . Kashi 25.9% na waɗanda basu kai shekara 18 da 10.7% na waɗanda shekarunsu suka wuce 65 ko sama da haka suna rayuwa ƙasa da layin talauci.[9]

Sufuri gyara sashe

Filin jirgin sama na Prentice (5N2). Filin jirgin saman yana mil ɗaya gabas da ƙauyen, filin jirgin yana ɗaukar kusan ayyuka 1,500 a kowace shekara, tare da kusan 99% na jirgin sama na gabaɗaya da 1% taksi na iska. Filin jirgin saman yana da titin jirgin kwalta mai ƙafa 3,250 (Runway 9-27).[10]

Sanannen ƴan ƙasar gyara sashe

  • Albin C. Bro, Shugaban Kwalejin Shimer
  • Donal Hord, sculptor
  • Dennis Morgan, actor kuma tenor
  • Leo Heikkinen, ɗan kasuwa
  • Oscar V. Peterson, Medal of Honor

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin ƙauyuka a cikin Wisconsin
  • Hanyar Layin Pine

Nassoshi gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

Wikimedia Commons on Prentice, Wisconsin