Power, Montana
Wutar Wuta ce da aka ayyana (CDP) a cikin gundumar Teton, Montana, Amurka. Yawan jama'a ya kasance 171 a ƙidayar 2000 . Sunan garin bayan majagaba na Montana, Thomas Charles Power, wanda ya kafa garin a cikin 1910.
Power, Montana | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Montana | ||||
County of Montana (en) | Teton County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 177 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 45.38 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 87 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 3.900796 km² | ||||
• Ruwa | 0.499 % | ||||
Altitude (en) | 1,126 m | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 59468 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
Mountain Time Zone (en)
| ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 406 |
Geography
gyara sasheWutar tana nan a47°42′55″N 111°41′13″W / 47.71528°N 111.68694°W (47.715367, -111.687054). Interstate 15 yana wucewa ta cikin al'umma, tare da samun dama daga Fita 302.
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, CDP tana da jimillar yanki na 1.5 murabba'in mil (3.9 km 2 ), wanda 1.5 murabba'i mil (3.9 km 2 ) kasa ce kuma 0.66% ruwa ne.
Alkaluma
gyara sasheAs of 2000[update], there were 171 people, 68 households, and 51 families residing in the CDP. The population density was 114.1 people per square mile (44.0/km2). There were 71 housing units at an average density of 47.4 per square mile (18.3/km2). The racial makeup of the CDP was 97.08% White, 1.17% Native American, and 1.75% from two or more races. Hispanic or Latino of any race were 0.58% of the population.
Akwai gidaje 68, daga cikinsu kashi 33.8% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 66.2% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 7.4% na da mace mai gida babu miji, kashi 25.0% kuma ba iyali ba ne. Kashi 22.1% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 7.4% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.51 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.94.
A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 30.4% a ƙarƙashin shekaru 18, 4.1% daga 18 zuwa 24, 30.4% daga 25 zuwa 44, 19.9% daga 45 zuwa 64, da 15.2% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 37. Ga kowane mata 100, akwai maza 90.0. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 91.9.
Matsakaicin kuɗin shiga na gida a cikin CDP shine $38,036, kuma matsakaicin kuɗin shiga na iyali shine $39,286. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $27,083 sabanin $13,125 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP shine $16,527. Kimanin kashi 8.9% na iyalai da 18.6% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 48.6% na waɗanda ba su kai shekara sha takwas ba kuma babu ɗayan waɗanda 65 ko sama da haka.
Yanayi
gyara sasheBisa ga tsarin Köppen Climate Classification, Ƙarfin yana da yanayi mai sanyi mai sanyi, wanda aka taƙaita "BSk" akan taswirar yanayi. [1]
Wasan Bidiyo
gyara sasheA lokacin Ludum Dare 39 Game Jam, inda jigon ya kasance "Gudun Ƙarfin Ƙarfi", wani ɗan takara mai suna "Pixel Prophecy" ya haifar da kasada ta rubutu bisa ga garin Power, MT.
Ilimi
gyara sasheGundumar Makarantun Wuta tana koyar da ɗalibai tun daga kindergarten zuwa aji 12. Sunan tawagar makarantar Power High School shine Pirates.
Duba kuma
gyara sashe- Fairfield Sun Times, jaridar gida
Nassoshi
gyara sashe- ↑ "Climate Summary for Power, Montana". Archived from the original on 2022-08-20. Retrieved 2022-08-20.