Pettit wata al'umma ce da ba a kafa ta ba kuma wurin da aka zaba (CDP) a cikin Cherokee County, Oklahoma, Amurka. Yawan jama'a ya kai 954 a ƙidayar shekara ta 2010, ƙaruwa da kashi 23.7 a kan adadi na 771 da aka rubuta a shekara ta 2000.[1] An sanya sunan garin ne don Mark da Eliza Pettit, mutanen garin da ke cikin gari.[2]

Pettit, Oklahoma

Wuri
Map
 35°45′20″N 94°56′57″W / 35.7556°N 94.9492°W / 35.7556; -94.9492
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaOklahoma
County of Oklahoma (en) FassaraCherokee County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 829 (2020)
• Yawan mutane 27.68 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 313 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 29.953732 km²
• Ruwa 0.1257 %
Altitude (en) Fassara 209 m
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
tasbiran Pettit, Oklahoma
Pettit, Oklahoma

Yanayin ƙasa

gyara sashe

A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP tana da jimlar yanki na murabba'in kilomita 11.6 (30 ), duk ƙasar.

Al'ummar tana kan iyaka da Tafkin Tenkiller a kudu maso gabas, kuma Yankin Amfani da Jama'a na Pettit Bay yana fadin tafkin daga Pettit . [3]

Yawan jama'a

gyara sashe

  Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 771, gidaje 329, da iyalai 227 da ke zaune a cikin CDP. Yawan jama'a ya kasance mazauna 66.6 a kowace murabba'in mil (.7/km2). Akwai gidaje 459 a matsakaicin matsakaicin 39.7 a kowace murabba'in mil (15.3/km). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 64.46% fari, 0.13% Ba'amurke, 24.38% 'Yan asalin Amurka, 0.13%) daga wasu kabilu, da 10.89% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 1.04% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 329, daga cikinsu kashi 27.7% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 57.1% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 8.5% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 31.0% ba iyalai ba ne. Kashi 27.1% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma kashi 10.6% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.34 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.84.

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da kashi 22.7% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.2% daga 18 zuwa 24, 25.9% daga 25 zuwa 44, 28.1% daga 45 zuwa 64, da kuma 17.0% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 42. Ga kowane mata 100, akwai maza 104.5. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama, akwai maza 104.8.

Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 25,766, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 26,806. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 25,536 tare da $ 21,250 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kasance $ 14,432. Kimanin kashi 12.7% na iyalai da kashi 15.3% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 20.5% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba da kuma kashi 8.9% na waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

manazarta

gyara sashe
  1. "CensusViewer:Pettit, Oklahoma Population". Archived from the original on 2013-06-15. Retrieved 2024-08-08.
  2. "Muskogee Phoenix". Archived from the original on 2012-07-12. Retrieved 2024-08-08.
  3. "Pettit, Oklahoma". Google Maps. Retrieved July 28, 2021.

Samfuri:Cherokee County, Oklahoma