Paul Hepker
Paul Hepker (an haife shi a Harare, Zimbabwe a ranar 17 ga watan Disamba 1967) ɗan Afirka ta Kudu mawaki ne, darektan kiɗa, pianist, wanda aka fi sani da tsara maki (tare da Mark Kilian) da fim ɗin Tsotsi, wanda ya lashe lambar yabo ta Academy don mafi kyawun Fim ɗin Harshen Waje a 78th Academy Awards a 2005. Hepker da Kilian kuma sun rubuta maki a Rendition, Fim ɗin Gavin Hood tare da Jake Gyllenhaal, Reese Witherspoon da Meryl Streep da sauransu. Hepker da Kilian suma sun haɗa maki fim ɗin "Tsuntsu ba zai iya tashi ba" (The Bird Can’t Fly) na darektan Dutch Threes Anna. Hepker ya rubuta waƙar shirin AIIDs "Cikin Haske" (Into the Light) wanda ya ƙunshi muryar ɗan wasan Kenya Ayub Ogada.
Paul Hepker | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Zimbabwe, 17 Disamba 1967 (56 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Makaranta | Michaelhouse (en) |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | mai rubuta kiɗa |
IMDb | nm0378364 |
paulhepker.com |
A cikin shekarar 1990s Hepker ya zagaya da yawa a matsayin ɗan wasan pianist/keyboardist tare da Shirley Bassey, Johnny Clegg da ƙwararrun masu fasaha na Afirka ta Kudu da suka haɗa da Vusi Mahlasela, Vicky Sampson, MarcAlex da Yvonne Chaka Chaka.
Wani mai horar da pianist na gargajiya (wanda Adolph Hallis ya koyar) kuma mai amfani da kayan aiki da yawa, Hepker ya rayu kuma ya yi aiki a Afirka ta Kudu a matsayin darektan kiɗa da composer, yin jingles, kiɗe-kiɗe da nunin TV lokacin da ba a kashe yawon shakatawa a duniya ba. Ya kasance babban darektan kaɗe-kaɗe na shirye-shiryen wasan kwaikwayo na Joseph da Technicolor Dreamcoat for PACT a gidan wasan kwaikwayo na Jiha a Pretoria da Theatre a kan Waƙa a Kyalami, inda ya kuma tsara tare da ba da umarni da kida Heaven Can't Wait da California Dreamin ' . A tsakiyar 1990s yana da pop duo mai suna 'zelig' (tare da dyna-mite vocalist Gabriel).
Paul ya koma Hollywood a shekarar 1997, inda a yanzu yake yin rubutu a fim, TV stage. Hepker ya tsara kiɗan a jerin Tashoshi na Ganowa da yawa (the music for numerous Discovery Channel series) gami da shahararrun mashahuran kamun kifi na Alaska: "crab-fishing shows: "Deadliest Catch" da "Deadliest Season". Sauran jerin shirye-shiryen sun haɗa da "Impact", "Crash Files", "Frontline Firefighters", "Iditarod", "Raw Nature" da "Shark U".
Paul ya koma Hollywood a shekarar 1997, inda a yanzu yake yin rubutu a fim, TV stage. Hepker ya tsara kiɗan a jerin Tashoshi na Ganowa da yawa (the music for numerous Discovery Channel series) gami da shahararrun mashahuran kamun kifi na Alaska: "crab-fishing shows: "Deadliest Catch" da "Deadliest Season". Sauran jerin shirye-shiryen sun haɗa da "Impact", "Crash Files", "Frontline Firefighters", "Iditarod", "Raw Nature" da "Shark U".[1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ see Hepker's MySpace Page, and various other references including Rendition DVD case etc.