Palermo
Palermo (lafazi: /faleremo/ ko /paleremo/) birni ne, da ke a yankin Sisiliya, a ƙasar Italiya. Shi ne babban birnin ƙasar yankin Sisiliya. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2013, jimilar mutane miliyan ɗaya da dubu dari uku. An gina birnin Palermo a karni na takwas 8 kafin haifuwan annabi Issah.
Palermo | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƙasa | Italiya | ||||
Autonomous region with special statute (en) | Sisiliya | ||||
Metropolitan city of Italy (en) | Metropolitan City of Palermo (en) | ||||
Babban birnin | |||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 630,167 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 3,924.07 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Italiyanci | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 160.59 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Oreto River (en) da Tyrrhenian Sea (en) | ||||
Altitude (en) | 14 m | ||||
Sun raba iyaka da |
Bagheria (en) Belmonte Mezzagno (en) Ficarazzi (en) Isola delle Femmine (en) Monreale (en) Torretta (en) Villabate (en) Altofonte (en) Misilmeri (en) | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Muhimman sha'ani |
Siege of Panormus (en)
| ||||
Patron saint (en) | Saint Rosalia (en) | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Gangar majalisa | Palermo city council (en) | ||||
• Mayor of Palermo (en) | Roberto Lagalla (en) (20 ga Yuni, 2022) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 90121, 90122, 90123, 90124, 90125, 90126, 90127, 90128, 90129, 90131, 90133, 90134, 90135, 90136, 90138, 90139, 90141, 90142, 90143, 90144, 90145, 90146, 90147, 90148, 90149 da 90151 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 091 | ||||
ISTAT ID | 082053 | ||||
Italian cadastre code (municipality) (en) | G273 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | comune.palermo.it |
Hotuna
gyara sashe-
Kasuwar kifi a Palermo
-
Port da docks
-
Via Maqueda (1910)
-
Foro Italico da Monte Pellegrino (kafin 1914)