Ousseynou Ba
Ousseynou Ba (an haife shi 11 ga watan Nuwamban shekara ta alif ɗari tara da casa'in da biyar 1995A.c) miladiya.ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar Super League ta Girka Olympiacos.[1]
Ousseynou Ba | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 11 Nuwamba, 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Aikin kulob
gyara sasheBa samfurin matasa ne daga makarantar SMASH ta Senegal, kafin ya koma Amiens a lokacin rani na cikin shekarar 2016. Ba za a iya samun izinin aiki a gare su ba, bayan shekara guda ba tare da wasa Ba ya sami takardar izinin aiki lokacin da ya sanya hannu tare da Gazélec Ajaccio a cikin watan watan Yulin shekara ta 2017.[2] Ya buga wasansa na farko na ƙwararru don Gazélec Ajaccio a wasan 1 – 1 tare da FC Valenciennes a ranar 28 ga watan Yuli a shekara ta 2017.[3]
A cikin watan Janairun shekara ta 2019 Ba ya rattaba hannu tare da kulob ɗin Olympiakos na Girka kan kuɗin da ba a bayyana ba, amma an yanke shawarar buga wasa har zuwa Ƙarshen kakar wasa a Ajaccio.[4] Fitowarsa ta farko ya zo ne da Lamia a ranar 28 ga watan Satumban shekara ta 2019.[5] A lokacin kakar shekarar 2019 zuwa 2020, Avraam Papadopoulos 'rauni tare da na Rúben Semedo da Pape Abou Cissé ba zato ba tsammani ya kawo tsakiyar zaɓi na biyar, Ba a gefe. Wannan ita ce damar da ɗan wasan ke buƙata. Bayan shiga cikin jerin farawa a farkon Disamba da Panetolikos, Ba ya kasance a can har sai lokacin da cutar ta COVID-19 ta katse. A wannan lokacin, Ba ya buga matches 16 a cikin ƙasa da kwanaki 100, yana shiga azaman mai farawa a kowane ɗayan waɗannan wasannin.[6]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheA ranar 8 ga watan Maris ɗin shekarar 2020, an kira ɗan wasan baya na tsakiya mai shekaru 25 zuwa tawagar ƙasar Senegal a karon farko a rayuwarsa. A cikin watanni shida, ɗan wasan na Afirka ya sami nasarar samun gurbi a ƙungiyar Olympiacos, ya buga gasar cin kofin Turai ta Europa kuma ya yi kira da a buga wasanni biyu masu zuwa don neman shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2020, da Guinea Bissau a ranakun 28 da 31 ga Maris.[7] Ya fara wakilcin tawagar ƙasar Senegal a wasan sada zumunci da suka yi rashin nasara a hannun Morocco da ci 3-1 a ranar 9 ga watan Oktoban shekara ta 2020.[8]
Ƙididdigar sana'a
gyara sasheKulob
gyara sashe- As of 26 August 2022[9]
Kulob | Kaka | Kungiyar | Kofin kasa | Kofin League | Nahiyar | Jimlar | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rarraba | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | ||
Gazélec Ajaccio | 2017-18 | Ligue 2 | 28 | 0 | 2 | 0 | 2 | 0 | - | 32 | 0 | |
2018-19 | 29 | 1 | 2 | 0 | 1 | 0 | - | 34 | 1 | |||
Jimlar | 57 | 1 | 4 | 0 | 3 | 0 | - | 66 | 1 | |||
Olympiacos | 2019-20 | Super League Girka | 22 | 0 | 2 | 0 | - | 5 | 0 | 29 | 0 | |
2020-21 | 19 | 1 | 4 | 0 | - | 8 | 0 | 31 | 1 | |||
2021-22 | 18 | 0 | 3 | 0 | - | 7 | 0 | 28 | 0 | |||
2022-23 | 12 | 0 | 0 | 0 | - | 5 | 0 | 17 | 0 | |||
Jimlar | 71 | 1 | 9 | 0 | - | 25 | 0 | 105 | 1 | |||
Jimlar sana'a | 128 | 2 | 13 | 0 | 3 | 0 | 25 | 0 | 171 | 2 |
Girmamawa
gyara sasheKulob
gyara sasheOlympiacos
- Super League Girka : 2019-20, 2020-21, 2021-22
- Kofin Girka : 2019-20 ; Shekara: 2020-21
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-08-23. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://maligue2.fr/2017/07/17/un-an-apres-arrivee-france-ousseynou-ba-decouvrir-ligue-2/
- ↑ https://www.ligue1.com/error404
- ↑ https://www.to10.gr/podosfero/superleague/516133/ke-typika-pektis-tou-olybiakou-o-ba-pic/
- ↑ https://www.gazzetta.gr/football/superleague/article/1399671/lovera-kai-mpa-deihnoyn-oti-ehoyn-kai-mellon-alla-kai-paron
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-19. Retrieved 2023-03-19.
- ↑ https://www.sport24.gr/football/olympiakos-proti-fora-stin-ethniki-senegalis-o-mpa.8943486.html
- ↑ https://uk.soccerway.com/matches/2020/10/09/world/friendlies/morocco/senegal/3369317/
- ↑ https://int.soccerway.com/players/ousseynou-ba/492428/