Ommo Clark ƴar Najeriya ce mai tsara manhaja, masaniyar fasaha ce, mai magana da yawun jama'a, Shugaba kuma darektan kafa iBez Nigeria. iBez Nijeriya kamfani ne na asali na 'yan asalin ƙasa wanda ke kula da bukatun kasuwanci a cikin kasuwanni masu tasowa da ƙarancin tallafi ta hanyar haɓaka aikace-aikacen software da dandamali na kan layi sannan kuma yana horar da masu haɓaka software akan hanyoyin haɓaka software. IBez shine mai samar da Handy-jack, dandamalin da ke haɗa masu fasaha da mai ba da sabis na ƙwararru tare da masu neman su.[1][2][3]

Ommo Clark
Rayuwa
Karatu
Makaranta Brunel University London (en) Fassara
London Guildhall University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a software design (en) Fassara
ibez.com.ng
Ommo Clark
 
Ommo Clark

Clark tsoffin ɗalibai ne na London Guildhall University UK tare da Bachelors (Hons) a cikin Kasuwanci . Ta kuma riƙe MSc a cikin Tsarin Bayanai daga Jami'ar Brunel ta Burtaniya .

 

Ommo ta sami ɗan gajeren aiki a ci gaban ƙasashe bayan haka ta yi aiki a matsayin mai ba da shawara kan tallafi aikace-aikace tare da Real Asset Management UK. Shekaru da yawa bayan haka, ta shiga bankin saka hannun jari, Lehman Brothers UK kuma ta yi aiki a matsayin jagorar ƙungiyar a cikin babban birnin Mortgage. Shekaru huɗu bayan haka, ta shiga bankin Icelandic Investment Bank UK bayan barin Lehman Brothers inda ta yi aiki a matsayin manajan aikin IT. A shekara ta 2008, ta dawo Najeriya kuma tayi aiki tare da wani kamfanin samar da mafita na software a matsayin shugabar isar da sako da tallafi. Ta shiga Kamfanin Raya Kasa da Kasa a matsayin Babban Jami'in Gudanarwa (COO) a shekarar 2012.

A cikin 2013, Ommo ta yanke shawarar fara kamfanin ta iBez Nigeria, nata kamfanin fasaha na asali, don inganta da kuma nuna aikace-aikacen software na cikin gida. Abubuwan da iBez ya ƙirƙira sun haɗa da:

  • Handy-Jacks, kundin adireshi na kan layi da gyara masu aikin hannu don nusar da masu gida da kasuwanci
  • Makarantun Haɗin Kai na Makarantu (SNIP)
  • Tsarin tsarin gudanar da aiki (PMIS)
  • Hotel Motel Magani
  • Muyi Sharing
  • Musayar BBP
 
Ommo Clark

Ommo ta fara aiwatar da ayyukanta na ICT ne daga kwamfutar tafi-da-gidanka.

Manazarta

gyara sashe
  1. Editor. "We Do Not Need Another ICT University For Now – Ommo Clark". eTimes. Retrieved 12 June 2018.CS1 maint: extra text: authors list (link)[permanent dead link]
  2. "Entrepreneur creates big business on local problems - The Nation Nigeria". The Nation Nigeria (in Turanci). 2015-11-25. Retrieved 2018-06-10.
  3. BellaNaija.com (2019-01-09). "#BellaNaijaWCW Ommo Clark of iBez Software House is Building Platforms that solve Local Problems". BellaNaija (in Turanci). Retrieved 2019-09-23.

Hanyoyin haɗin waje

gyara sashe