Nii Gyashie Bortey Acquaye
Nii Gyashie Bortey Acquaye (an haife shi a ranar 12 ga watan Fabrairun 1999), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Ghana wanda a halin yanzu yake taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ghana ta WAFA .[1][2]
Nii Gyashie Bortey Acquaye | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Ghana, 12 ga Faburairu, 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Sana'a
gyara sasheAcquaye ya fara babban aikinsa ne da Kwalejin Ƙwallon Ƙafa ta Yammacin Afirka a watan Oktoban 2018. A lokacin Gasar Daidaita GFA ta 2019, a ranar 31 ga watan Maris 2019, ya fara halarta ta hanyar buga cikakken mintuna 90 a cikin nasara 3-1 da Ma'aikatan Liberty . [3] A ranar 5 ga watan Mayun 2019, ya zira ƙwallonsa ta farko ta hanyar zura ƙwallo a cikin mintuna na 72 don taimakawa WAFA zuwa nasarar gida da ci 3-2 akan Accra Hearts of Oak. [4] A ƙarshen gasar, ya buga wasanni 11 kuma ya ci ƙwallo 1. A lokacin kakar 2019-2020, ya buga wasa ne kawai amma ya bayyana a benci na wasu wasanni 14 kafin a kawo ƙarshen gasar ba zato ba tsammani sakamakon barkewar COVID-19 a Ghana .[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "WAFA SC announce squad and jersey numbers for 2019/20 season- Abukari Ibrahim named captain". GhanaSoccernet (in Turanci). 2019-12-28. Retrieved 2021-02-05.
- ↑ Appiah, Samuel Ekow Amoasi (28 December 2019). "WAFA Unveil 26 Man Squad For 2019/20 Ghana Premier League Season". Modern Ghana (in Turanci). Retrieved 10 July 2021.
- ↑ "Match Report of West Africa Football Academy SC vs Liberty Professionals FC - 2019-03-31 - GFA Normalization Special Competition - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.
- ↑ "Match Report of West Africa Football Academy SC vs Accra Hearts of Oak SC - 2019-04-21 - GFA Normalization Special Competition - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.
- ↑ "Nii Gyashie Bortey Acquaye - Soccer player profile & career statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-11.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Nii Gyashie Bortey Acquaye at Global Sports Archive