Nashid al-Amal
Nashid al-Amal (Arabic) fim ne na Masar wanda Umm Kulthum ke taka rawa. Ya gudana na minti ɗari da ashirin da biyar 125 kuma an sake shi a ranar sha ɗaya 11 ga watan Janairu, shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da talatin da bakwai 1937. Fim din ya nuna farkon darektan Ahmed Badrakhan .[1]
Nashid al-Amal | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1937 |
Ƙasar asali | Kingdom of Egypt (en) |
Characteristics | |
Launi | black-and-white (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Ahmed Badrakhan |
'yan wasa | |
External links | |
Specialized websites
|
Bayani game da shi
gyara sasheIsmail ya saki matarsa Amal, ya watsar da ita da 'yarsu Salwa. Destiny ya kai ta ga likita Assem, likitan yara na Salwa, wanda ya lura da baiwar waka ta Amal kuma ya taimaka mata ta gina aiki. Wannan ya sa tsohon mijin Amal ya yi ƙoƙari ya dawo da ita.
Waƙoƙi
gyara sasheDukkanin waƙoƙi tara suna da kalmomin Ahmed Rami. Mawallafa sun hada da:
- Mohamed el-Qasabgi:
- "منيت شبابي" ("Akwai Matata ta tafi")
- "Nami Nami"
- "يا بهجة العيد" ("Oh, Farin Ciki na Eid!")
- "Yana da kyau a cikin" ("Oh, Yaya kake da kyau")
- "Yana da yawa da yawa da kuma sha'awace-sha'awace"
- Riad Al Sunbati:
- "افرح يا革ي" ("Ka yi farin ciki, Zuciyata")
- "Ƙananan ƙasashe" ("Na keɓe Rayuwata")
- "نشيد الجامعة" ("Waƙar Masallaci")
- "يا شباب النيل" ("Oh, Matasan Nilu!")
Haɗin waje
gyara sasheManazarta
gyara sashe- ↑ Shadi, Ali Abu (2004). وقائع السينما المصرية، 1895—2002 ("Chronicle of Egyptian Cinema, 1895-2002"). Cairo: General Egyptian Book Organization. p. 344. ISBN 9770193674.