Naîgnouma Coulibaly
Naîgnouma Coulibaly (an haife shi a ranar 31 ga watan Mayun 1989) ƙwararriyar ƴar wasan kwando ce ta mata ta Mali tare da Cavigal Nice Basket na Ligue Féminine de Kwando da kuma ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Mali.[1] Bayan lashe gasar FIBA ta Afirka na mata a shekara ta 2007, Coulibaly ta wakilci Mali a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2008.[2]
Naîgnouma Coulibaly | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bamako, 31 Mayu 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Mali | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Ahali | Mariam Coulibaly (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | center (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 192 cm |
Bayan dogon lokaci a Faransa, ta shiga a farkon Satumban 2014 da Hungarian kulob ɗin DVTK Miskolc, wanda ke fafatawa a gasar Eurocoupe.[3] Bayan ta shafe kakar wasa ta shekarar 2015 zuwa 2016 a Spain tare da Girona da maki 9.4 da 8.6 a gasar zakarun Turai da maki 8.5 da 7.2 a gasar Euro, ta ƙulla yarjejeniya da ƙungiyar Canik ta Turkiyya.[4] Bayan uku a ƙasashen waje, ta koma LFB don 2017-2018 tare da Nice.[5]
A cikin watan Janairun 2022, bayan barin kulob ɗin Rasha Syktyvkar, ta koma Faransa tare da Flammes Carolo.[6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ http://www.nbcolympics.com/athletes/athlete=55059/bio/index.html
- ↑ https://sports.yahoo.com/olympics/pyeongchang-2018/
- ↑ https://1x2pari.com/
- ↑ https://www.postup.fr/2016/08/22/turquie-naignouma-coulibaly-signe-a-canik/
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-12-06. Retrieved 2023-03-30.
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-01-11. Retrieved 2023-03-30.