Moustapha Kama (an haife shi ranar 28 ga watan Janairun 1992) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan Senegal ne. Shi ne wanda ya lashe lambar yabo sau biyu a gasar wasannin Afirka kuma ya samu lambar tagulla a wasannin haɗin kai na Musulunci. Ya kuma lashe lambobin yabo a gasar Taekwondo ta Afirka.

Moustapha Kama
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Senegal
Suna Moustapha (en) Fassara
Sunan dangi Kama
Shekarun haihuwa 28 ga Janairu, 1992
Harsuna Faransanci
Sana'a taekwondo athlete (en) Fassara
Wasa Taekwondo

A cikin shekarar 2018, a gasar Taekwondo ta Afirka ta shekarar 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco, ya lashe lambar azurfa a gasar tseren kilo 54 na maza.[1]

A cikin shekarar 2019, ya wakilci Senegal a gasar cin kofin Afrika na shekarar 2019 da aka gudanar a Rabat, Morocco, kuma ya lashe lambar tagulla a gasar maza ta kilogiram 54.[2] A cikin shekarar 2020, ya yi takara a gasar tseren kilo 58 na maza a gasar Taekwondo ta Afirka ta shekarar 2020 na cancantar shiga gasar Olympics a Rabat, Morocco ba tare da samun cancantar shiga gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2020 a Tokyo, Japan.[3]

Manazarta gyara sashe