Moussa Koné (Senegalese footballer)
Moussa Koné (an haife shi a ranar 30 ga watan Disamba shekara ta 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Slovak ta DAC Dunajská Streda a matsayin aro daga kulob ɗin Bundesliga na Austriya LASK . [1]
Moussa Koné (Senegalese footballer) | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 30 Disamba 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||
Nauyi | 74 kg |
Sana'a
gyara sasheFC Zürich, Dynamo Dresden
gyara sasheA cikin Janairu 2018, Koné ya bar kungiyar Super League ta FC Zürich don shiga Dynamo Dresden na 2. Bundesliga . Ya sanya hannu a Kwantiragin har zuwa 2022 tare da kulob din Jamus.
Nimes
gyara sasheA ranar 22 ga Janairu 2020, Koné ya rattaba hannu kan Nîmes Olympique a Ligue 1 [2] kan kwantiragin shekaru uku kan fam miliyan 2.70. An kawo shi ne yayin da Nîmes ke kokarin zura kwallo a raga kuma yana matsayi na 19 a gasar Ligue 1 a lokacin da ya sanya hannu kan yarjejeniyar, inda ya zura kwallaye 15 kacal, wanda shi ne mafi karanci a rukunin.
LASKIYA
gyara sasheLamuni zuwa DAC Dunajská Streda
gyara sasheA ranar 15 ga Fabrairu 2024, Koné ya koma kan aro zuwa DAC Dunajská Streda a Slovakia. [3]
Kididdigar sana'a
gyara sashe- As of 1 July 2022
Club | Season | League | Cup | Europa League | Other | Total | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
FC Zürich | 2015–16[4] | Super League | 4 | 0 | 1[lower-alpha 1] | 0 | – | 0 | 0 | 5 | 0 | |
2016–17[4] | Challenge League | 27 | 16 | 2Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content
|
1 | 5 | 1 | 0 | 0 | 34 | 18 | |
2017–18[4] | Super League | 15 | 2 | 4Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content
|
6 | – | 0 | 0 | 19 | 8 | ||
Total | 46 | 18 | 7 | 7 | 5 | 1 | 0 | 0 | 57 | 24 | ||
Dynamo Dresden | 2017–18[1] | 2. Bundesliga | 14 | 7 | 0 | 0 | – | 0 | 0 | 14 | 7 | |
2018–19[1] | 2. Bundesliga | 29 | 9 | 1[lower-alpha 2] | 0 | – | 0 | 0 | 30 | 9 | ||
2019–20[1] | 2. Bundesliga | 16 | 6 | 2Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content
|
1 | – | 0 | 0 | 18 | 7 | ||
Total | 59 | 22 | 3 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 62 | 23 | ||
Nîmes | 2019–20[1] | Ligue 1 | 5 | 2 | 0 | 0 | – | 0 | 0 | 5 | 2 | |
2020–21[1] | Ligue 1 | 33 | 9 | 0 | 0 | – | 0 | 0 | 33 | 9 | ||
2021–22[1] | Ligue 2 | 28 | 11 | 2 | 1 | – | 0 | 0 | 30 | 12 | ||
Total | 66 | 22 | 2 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 68 | 23 | ||
Career total | 171 | 62 | 12 | 9 | 5 | 1 | 0 | 0 | 188 | 72 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 1.5 1.6 Moussa Koné at Soccerway
- ↑ "Moussa Koné est nîmois". Nîmes Olympique (in Faransanci). 22 January 2020. Retrieved 8 March 2020.
- ↑ "POSILA DO ÚTOKU: MOUSSA KONÉ" [ATTACK REINFORCEMENT: MOUSSA KONÉ] (in Basulke). FC DAC 1904 Dunajská Streda. 15 February 2024. Retrieved 15 February 2024.
- ↑ 4.0 4.1 4.2 "Moussa Koné » Club matches". worldfootball.net. Retrieved 23 February 2020.