Mounira Mitchala
Mounira Mitchala an fi sanin ta da Sweet Panther. Babbar mawaƙiya ce ta ƙasar Chadi, marubuciya, mawaƙiya, kuma 'yar wasan kwaikwayo.
Mounira Mitchala | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Mounira Khalil |
Haihuwa | Ndjamena, Satumba 1979 (45 shekaru) |
ƙasa | Cadi |
Karatu | |
Harsuna |
Larabci Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | singer-songwriter (en) da jarumi |
Kyaututtuka |
gani
|
Sunan mahaifi | Sweet Panther |
Artistic movement | folk music (en) |
Tarihin rayuwa
gyara sasheAn haifeta a shekarar 1979 kuma ainihin sunanta Mounira Khalil . Mahaifin Mounira Mitchala shi ne Dr. Khalil Alio, wani shugaban jami'a na jami'ar ƙasar Chadi a lokaci guda, ‘yar uwarta ita ce 'yar Chadi ta farko mai zane-zane, Salma Khalil Alio .
Ayyuka
gyara sasheAn haifi Mounira Mitchala a shekarar 1979 a Chadi. A farkon matakin aikinta, Mounira Mitchala ta yi fitattun wasan kwaikwayo a cikin fina-finan Chadi da yawa kamar Daratt da Abouna na Mahamat Saleh Haroun . An san ta a ciki da wajen ƙasarta da duniya saboda waƙarta "Talou Lena" daga kundin kundin suna ɗaya. Mounira kuma yana raira waƙa tare da waƙoƙin gargajiya na Afirka. Tana amfani da wannan dandalin don magance matsaloli a yankin Afirka musamman da suka shafi ƙasarta ta Chadi. Ta hanyar kalaman nata, ta yi tir da auren dole, da kamfe ɗin adawa da ci gaban hamada da kisan kare dangi a yankin Darfur. Ta kuma yi kira da a kawo ƙarshen yaƙin basasar da ya dabaibaye kasarta Chadi, nuna wariya ga masu cutar kanjamau da kuma yanke jiki. Mounira ta fito acikin wasanni da yawa na ban mamaki tare da Tiken Jah Fakoly da Ismaël Lô .