Mokhtar Benmoussa
Mokhtar Benmoussa (an haife shi a ranar 11 ga watan Agustan Shekarar 1986), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Aljeriya . [1] Yana taka leda da farko a matsayin ɗan wasan hagu to amma kuma an yi amfani da shi a zaman ɗan wasan tsakiya na hagu da mai baya na hagu . Benmoussa matashin ɗan ƙasar Algeria ne kuma ya wakilci Algeria a matakin ‘yan ƙasa da shekara 17 da ‘yan kasa da shekara 23 . Haka kuma yana da kofi 1 ga tawagar ƙwallon ƙafar Algeria A.
Mokhtar Benmoussa | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Aljeriya |
Suna | Mokhtar (mul) |
Sunan dangi | Benmoussa |
Shekarun haihuwa | 11 ga Augusta, 1986 |
Wurin haihuwa | Tlemcen |
Harsuna | Larabci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | wing half (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Aikin kulob
gyara sasheAn haife shi a Tlemcen, Benmoussa ya fara aikinsa tare da kulob na garinsu na WA Tlemcen .
A ranar 10 ga watan Yuni 2010, Benmoussa ya sanya hannu kan kwangilar shekara guda tare da ES Sétif .
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheA ranar 8 ga watan Afrilu, 2012, kocin Algeria Vahid Halilhodžić ya kira Benmoussa don wani sansanin horo na kwanaki huɗu na 'yan wasan gida.[2]
A ranar 12 ga watan Mayun shekarar 2012 ne aka kira Benmoussa a karon farko zuwa tawagar 'yan wasan ƙasar Aljeriya domin buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 2014 da Mali da Rwanda, da kuma karawar da za ta yi da Gambia a gasar neman shiga gasar cin kofin Afrika a 2013 .[3]
Girmamawa
gyara sasheKulob
gyara sashe- ES Setif
- Aljeriya Professionnelle 1 (1): 2011-12
- Kofin Aljeriya (1): 2012
- Aljeriya Professionnelle 1 (3): 2013-14, 2015-16, 2018-19
- Kofin Aljeriya (1): 2013
- Super Cup na Algeria (2): 2013, 2016
- UAFA Club Cup (1): 2013
Manazarta
gyara sashe- ↑ "La Fiche de Mokhtar BENMOUSSA - Football algérien". Archived from the original on 2013-12-20. Retrieved 2008-05-26.
- ↑ Toufik O. (April 8, 2012). "EN : Un stage pour les locaux du 15 au 18 avril". DZFoot. Archived from the original on April 9, 2012. Retrieved April 9, 2012.
- ↑ "La liste des 29 pour les matchs de la fin de saison" (in French). DZFoot. May 12, 2012. Retrieved May 14, 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Mokhtar Benmoussa at Soccerway
- Mokhtar Benmoussa at DZFoot.com (in French)
- Mokhtar Benmoussa at FootballDatabase.eu