Moise Pomaney
Moise Atsu Pomaney (an haife shi ranar 22 ga watan Maris, 1945) ɗan wasan tsere ne kuma ɗan wasan Olympics mai ritaya daga Ghana. Ya kware a tsalle mai tsayi da tsalle uku (Triple jump).
Moise Pomaney | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | 22 ga Maris, 1945 (79 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | triple jumper (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |
Pomaney ya wakilci Ghana a gasar Olympics da aka yi a birnin Munich na Jamus a shekarar 1972.[1] Ya sami lambar tagulla a gasar tsalle sau uku na maza a gasar Commonwealth ta Burtaniya ta shekarar 1974 da aka gudanar a Christchurch, New Zealand tare da tsalle na mita 16.23 (kuma mafi kyawun sirri ga taron).[2]
Moise Atsu Pomaney an shigar da shi cikin Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Ƙasa (NAIA) Track and Field Hall of Fame a shekarar 1991.[3] Moises ya kasance memba na shekarar 1971 Pan-African Track and Field team.