Massallacin Imam Turki bin Abdullah

Masallacin Imam Turki bin Abdullah (wanda aka fi sani da Babban Masallacin Riyad ) wurin ibada ne a birnin Riyadh na ƙasar Saudiyya .[1] Sunansa Turki bin Abdullah bin Muhammad . Wurin zama masallata mutane guda 17,000 kuma yana auna 16,800 m2, [2] yana ɗaya daga cikin manyan masallatai a Saudi Arabiya.

Massallacin Imam Turki bin Abdullah
Palace of Government area
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaSaudi Arebiya
Province of Saudi Arabia (en) FassaraRiyadh Province (en) Fassara
Mazaunin mutaneRiyadh
Coordinates 24°38′N 46°43′E / 24.63°N 46.71°E / 24.63; 46.71
Map
History and use
Opening1993
Maximum capacity (en) Fassara 17,000
Massallacin Imam Turki bin Abdullah

Ɓangaren waje da na sama na ciki shine farkon Arriyadh Limestone launin ruwan kasa [2] wanda ke bayyana zinari lokacin haskakawa da daddare. Ƙananan ɓangaren ciki yana cikin farin marmara. Tsarin ya haɗa da ɗakunan karatu na maza da na mata na 325-m2 kowanne.

Masallacin yana da alaƙa kai tsaye daga bene na farko zuwa fadar Qasr Al-Hukm ta gadoji biyu a kan dandalin Assafah . [2]

Wani babban Masallaci ya kasance a wurin shekaru da yawa amma Hukumar Raya Arriyadh ta sake gina shi kuma aka sake buɗe shi a cikin watan Janairun shekara ta 1993. [2]

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin Masallatan Saudiyya

Manazarta

gyara sashe
  1. Rihani (2013-10-28). Ibn Sa'Oud Of Arabia (in Turanci). Routledge. ISBN 978-1-136-18745-2.
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Arriyadh Development Authority

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe