Mamadou mbacke
Mamadou Ibra Mbacke Fall (an haife shi 21 ga Nuwamba 2002) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya na ƙungiyar Primera Federación Barcelona Atlètic.
Mamadou mbacke | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Rufisque (en) , 21 Nuwamba, 2002 (22 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||
Tsayi | 1.9 m |
Aikin Kungiya
gyara sasheAn haife shi a Rufisque, Senegal, Mbacke ya ƙaura zuwa Orlando, Florida a Amurka don shiga Montverde Academy a matsayin wani ɓangare na Sport4Charity, ƙungiyar da tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na duniya Senegal Salif Diao ke gudanarwa.[1] A ranar 5 ga Yuni 2021, Mbacke ya shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Major League Los Angeles FC, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu.[1]
A ranar 11 ga Yuni 2021, Los Angeles FC ta ba da rancen Mbacke zuwa ga haɗin gwiwarsu na gasar zakarun Amurka Las Vegas Lights.[2] Ya buga wasansa na farko na gwanin kungiyar daga baya a daren da San Antonio FC, yana farawa da buga mintuna 79 a wasan da suka tashi 1-1.[3] A ranar 3 ga Satumba, 2021, Mbacke ya zira kwallaye biyu a wasan da suka doke Kansas City da ci 4-0.
Bayan lamunin aro zuwa Barcelona Atlètic, ƙungiyar ajiyar Barcelona, a lokacin kakar 2023-24, a ranar 22 ga Yuli 2024, Mbacke ya shiga ƙungiyar ta dindindin,[4] [5]sanya hannu kan kwantiragin shekaru biyu, tare da zaɓi don ƙarin yanayi guda biyu.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Sigal, Jonathan (5 June 2021). "LAFC sign 18-year-old defender Mamadou Fall". Major League Soccer. Retrieved 12 June 2021.
- ↑ LAFC Loans Eight Players to Las Vegas Lights FC for Upcoming Match against San Antonio FC". Our Sports Central. 11 June 2021. Retrieved 12 June 2021.
- ↑ Las Vegas Lights 1–1 San Antonio FC". Soccerway
- ↑ "LAFC transfer defender Mamadou Fall to FC Barcelona". LAFC. 22 July 2024. Retrieved 22 July 2024
- ↑ 5.0 5.1 "Mbacke ficha por el Barcelona hasta 2026". Diario AS (in Spanish). 22 July 2024. Retrieved 23 July 2024