Mamadou Diaw
Mamadou Diaw (an haife shi ranar 2 ga watan Janairun shekarar 2001) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Senegal.[1]
Mamadou Diaw | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | 2 ga Janairu, 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Ya yi tafiya zuwa Ålesund a farkon bazara na 2020 don gwaji na mako biyu ko uku a Aalesunds FK. Kullewar da ta biyo baya da ta shafi COVID-19 ta rufe damar Diaw ya koma Senegal. An karɓe shi a matsayin ɗalibi a Ålesund Folk High School kuma ya ci gaba da horo. Aalesund daga ƙarshe ya so ya sanya hannu a kansa, kuma a ƙarshe ya share takaddun a cikin watan Oktoban 2020.[2]
Diaw ya buga wasansa na farko na Eliteserien a cikin watan Oktoban shekarar 2020 da Haugesund, ɗaya daga cikin ƴan wasannin da Aalesund ya samu nasara. Bayan relegation ya kuma zama Semi-na yau da kullun a cikin shekarar 2021 1. divisjon, kuma ya zira ƙwallonsa ta farko a gasar cin kofin ƙwallon ƙafa ta Norwegian na 2021 da Ranheim.[3]