Viatilingam a / l Murgeson (c.1952 - 1 Afrilun 2012) Tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Malaysian. Sunansa wani lokaci ana rubuta shi a matsayin M. Viatilingam ko M. Vittilinggam.Ya taka leda a matsayin hagu-baya.

M. Viatilingam
Rayuwa
Haihuwa Kedah, 1952
ƙasa Maleziya
Mutuwa Penang (en) Fassara, 1 ga Afirilu, 2012
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Kedah Darul Aman F.C. (en) Fassara1968-19803942
  Malaysia men's national football team (en) Fassara1973-19861960
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Viatilingam ya buga wa Kedah FA wasa, ya fara ne a cikin ƙungiyar matasa da ta fafata a gasar cin kofin Burnley daga shekarar 1968 zuwa ta 1970, sannan daga baya ga babbar ƙungiyar a gasar cin Kofin Malaysia daga shekarar 1971 zuwa shekara ta 1984.

Ya kuma buga wa Tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Malasiya, inda ya fara halarta a Wasannin SEAP na shekarar 1975. Ya kasance a cikin tawagar da ta buga gasar 1976 AFC Asian Cup a Tehran, Iran.[1] Shi ne gasar ƙarshe da ya bugawa Malaysia.

Abokan wasansa sun san shi da 'Mat Boeing' saboda saurinsa, kamar jirgin sama.

Ya kuma kasance ma'aikacin cikakken lokaci a Lembaga Letrik Negara (wanda aka sani da Tenaga Nasional Berhad), tare da abokinsa na yaro da abokin aiki a Kedah da Malaysia, Khor Sek Leng (wanda aka fi sani da Mohd Azraai Khor Abdullah). Ya yi aiki a LLN / TNB daga shekarar 1972 zuwa ta 2008.

Viatilingam ya mutu a asibitin Pantai, Penang a ranar 1 ga watan Afrilun 2012 saboda Ciwon ƙwaƙwalwa. A lokacin da yana da shekaru 60 a lokacin mutuwarsa, Viatilingam ya bar ɗansa guda ɗaya V.Thanabalan, saboda matarsa ta mutu watanni 8 da suka gabata.

Haɗin waje

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. "Sertaan Malaysia dalam Piala Asia bagai 'mimpi tiba-tiba jadi kenyataan'" [Malaysia's participation in Asian Cup like a 'dream came true']. Berita Harian (Singapore) via National Library Singapore NewspaperSG. 2 June 1976. Retrieved 30 January 2014.