Lola Gallardo
María Dolores "Lola" Gallardo Núñez (an haife ta a ranar 10 ga watan Yuni na shekara ta 1993) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Mutanen Espanya wacce ke taka leda a matsayin Mai tsaron gida na ƙungiyar ɗin Primera División Atletico Madrid da ƙungiyar mata ta Spain . [1]
Lola Gallardo | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Dolores Gallardo Núñez | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Sevilla, 10 ga Yuni, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ispaniya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Yaren Sifen | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.72 m |
Ayyukan kulob ɗin
gyara sasheLola ta fara aikinta a Ƙungiyar Sevilla FC kafin ta koma Sporting Huelva . [2] kuma [3] isa Atletico Madrid a shekarar 2012. [1]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheA shekara ta 2010, an ba ta suna ƴar wasa mafi kyau a gasar zakarun Turai ta U-17 da kuma mai tsaron gida mafi kyau a Kofin Duniya na U-17. [4]
A watan Yunin shekara ta 2013 kocin tawagar kasa Ignacio Quereda ta zaɓi Gallardo a cikin manyan ƴan wasan Spain don UEFA Women's Euro 2013 a Sweden, ɗaya daga cikin masu ajiya biyu ga mai tsaron gida na farko Ainhoa Tirapu . [5] [6] Cap lashe lambar yabo ta farko ta ƙasa da ƙasa a wasan sada zumunci na 2-2 da Denmark a Vejle.
Ta kasance daga cikin tawagar Spain a gasar cin Kofin Duniya na Mata na FIFA ta 2015 da 2019, da kuma gasar cin kocin mata ta UEFA ta Shekara ta 2017.
[7][8] kasance ɗaya daga cikin Las 15, ƙungiyar ƴar wasan da suka sa kansu ba su samuwa ga zaɓin ƙasa da ƙasa a watan Satumbar 2022 saboda rashin gamsuwarsu da kocin Jorge Vilda, kuma daga cikin goma sha biyu waɗanda ba su shiga ba bayan watanni 11 yayin da Spain ta lashe Kofin Duniya.
Rayuwa ta mutum
gyara sasheGallardo tana cikin dangantaka da tsohuwar abokiyar ƙungiyar Atletico Madrid Carmen Menayo .
Daraja
gyara sasheAtletico Madrid
- Sashe na Farko: 2016–17-17, 2017–18-18, 2018–19-19
- Kofin Sarauniyar kwallon kafa: 2016
Olympique Lyon
- Gasar Zakarun Mata ta UEFA: 2019–20-20
Spain
- Gasar Cin Kofin Mata ta Kasa da Shekaru 17 ta UEFA (1): 2010
Mutumin da ya fi so
- Kyautar 'yan wasa ta kasa da shekaru 17 ta UEFA: 2010 [9]
Bayanan da aka ambata
gyara sashe- ↑ Lola Gallardo is Atlético's first signing. AS.
- ↑ Profile Archived 2017-10-24 at the Wayback Machine in Sporting Huelva's web
- ↑ "Profile" (in Spanish). Atlético Madrid. Retrieved 28 June 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ U-17 Golden Player; 2010 – Dolores Gallardo UEFA.com
- ↑ "Spain stick with tried and trusted". Uefa.com. UEFA. 29 June 2013. Retrieved 3 August 2013.
- ↑ Martín González, Cesáreo (29 June 2013). "Dinamarca 2–2 España: grandes sensaciones en la última prueba preparatoria" (in Spanish). Vavel. Retrieved 4 August 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ Spain v Sweden: Las 15+3, An International Team In Chaos And Lonely Jorge Vilda, Simon Lillicrap, The Sportsman, 14 August 2023
- ↑ Jorge Vilda Recalls Players Who Resigned Back Into His Spanish World Cup Squad, Asif Burhan, Forbes, June 12, 2023
- ↑ "2010: Dolores Gallardo". UEFA. Retrieved 27 June 2015.
Hanyoyin Haɗin waje
gyara sashe- Lola Gallardo – FIFA competition record
- Lola Gallardo – UEFA competition record
- Lola Gallardo at Soccerway