Loki Emmanuel (an haife shi a ranar 14 ga watan Nuwamban shekara ta 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Sudan ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bright Stars ta Uganda da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sudan ta Kudu.

Loki Emmanuel
Rayuwa
Haihuwa 14 Nuwamba, 2001 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Aikin kulob

gyara sashe

A watan Oktoba 2020 Emmanuel ya rattaba hannu kan Bright Stars na gasar Premier ta Uganda kan kwantiragin shekaru 3.[1]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Emmanuel ya buga wa Sudan ta Kudu wasanni biyu a gasar CECAFA U-20 ta 2019. [2] Ya buga wasansa na farko a duniya a ranar 6 ga watan Oktoba 2021 a wasan sada zumunci da Saliyo. Ya ci kwallonsa ta farko a duniya a wasan, inda aka tashi kunnen doki 1-1. [3]

Kwallayen kasa da kasa

gyara sashe
Maki da sakamako ne suka sanya Sudan ta Kudu ta zura kwallaye a raga.
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 6 Oktoba 2021 Stade El Abdi, El Jadida, Morocco </img> Saliyo 1-1 1-1 Sada zumunci
An sabunta ta ƙarshe 1 Fabrairu 2022

Kididdigar ayyukan aiki na duniya

gyara sashe
As of match played 12 october 2021[4]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Sudan ta Kudu 2021 2 1
2022 0 0
Jimlar 2 1

Manazarta

gyara sashe
  1. "South Sudan U-20 International Signed by Uganda Premier League Club Soltilo Bright Stars FC" . kurrasports.com. Retrieved 1 February 2022.
  2. Empty citation (help)
  3. "Loki on target as South Sudan hold AFCON bound Sierra Leone 1-1" . CECAFA. Retrieved 1 February 2022.
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named NFT profile