Loide António Augusto (an haife shi a ranar 26 ga watan Fabrairu 2000) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ke taka leda a matsayin winger na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Portugal ta Mafra da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Angola.[1]

Loide Augusto
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 26 ga Faburairu, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Angola
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Tsayi 1.85 m

Aikin kulob gyara sashe

An haife shi a Luanda, [2] Augusto ya buga wasa a Escola de Futebol do Zango kwallon kafa kafin ya koma kulob ɗin Sporting CP a Portugal a shekarar 2018. [3]

A ranar 20 ga Yuni 2022, Augusto ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da kulob ɗin Mafra.[4]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Ya buga wasansa na farko na kasa da kasa a Angola a ranar 25 ga watan Maris 2021 a ci 1-0 da Gambia. [2]

Kwallayen kasa da kasa gyara sashe

Maki da sakamakon da Angola ta ci ta farko.[ana buƙatar hujja][ <span title="This claim needs references to reliable sources. (October 2021)">abubuwan da ake bukata</span> ]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 29 Maris 2021 Estádio 11 de Novembro, Luanda, Angola </img> Gabon 2-0 2–0 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Manazarta gyara sashe

  1. "BEM-VINDOS BANJAQUI, DIOGO E LOIDE" [WELCOME BANJAQUI, DIOGO AND LOIDE] (in Portuguese). C.D. Mafra. 20 June 2022. Retrieved 19 February 2023.
  2. 2.0 2.1 "Loide Augusto". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 29 March 2021.
  3. "Loide Augusto" . National Football Teams . Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 29 March 2021.
  4. "BEM-VINDOS BANJAQUI, DIOGO E LOIDE" [WELCOME BANJAQUI, DIOGO AND LOIDE] (in Portuguese). C.D. Mafra. 20 June 2022. Retrieved 19 February 2023.