Lodewijk de Kruif (an haife shi ranar 7 ga watan Oktoban 1969) kocin ƙwallon ƙafa ne kuma tsohon ɗan wasa ƙwararren ɗan wasa ne wanda ke sarrafa VV DUNO.

Lodewijk de Kruif
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Suna Lodewijk
Shekarun haihuwa 7 Oktoba 1969
Wurin haihuwa Lunteren (en) Fassara
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Work period (start) (en) Fassara 1993
Work period (end) (en) Fassara 1994
Wasa ƙwallon ƙafa

Sana'ar wasa gyara sashe

De Kruif ya buga wasanni 19 na gasar TOP Oss a kakar 1993-94.[1]

Aikin koyarwa gyara sashe

Bayan Samson Siasia ya bar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Heartland ta Najeriya don jagorantar tawagar ƙwallon ƙafar Najeriya, De Kruif yana ɗaya daga cikin kociyoyin Turai huɗu da aka zaɓa a cikin watan Disamban 2010 a cikin jerin sunayen da za su maye gurbinsa.[2] Ya yi aiki a kulob ɗin a matsayin mai ba da shawara na fasaha, ya bar aikinsa a cikin watan Mayun 2012 don komawa Netherlands don dalilai na sirri.[3] A cikin watan Janairun 2013, an naɗa De Kruif manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bangladesh.[4] Ya bar rawar a cikin Oktoban 2014,[5][6] ko da yake an sake naɗa shi a takaice a cikin watan Janairun 2015 don Kofin Zinare na Bangabandhu.[7] A farkon watan ne aka naɗa shi manajan kulob mai son VV DUNO.[8]

Manazarta gyara sashe

  1. "Profile" (in Dutch). Voetbal International. Archived from the original on 14 October 2012. Retrieved 1 January 2011.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. Oluwashina Okeleji (30 December 2010). "Heartland move to replace Siasia". BBC Sport. Retrieved 7 February 2015.
  3. Ime Bassey (2 May 2012). "Nigeria: Heartland, Dutch Coach Part Ways". AllAfrica. Retrieved 7 February 2015.
  4. "Ambitious Bangladesh go Dutch". FIFA. 12 February 2013. Archived from the original on February 15, 2013. Retrieved 7 February 2015.
  5. Towheed Feroze (20 October 2014). "Orange dreams fade to black". Dhaka Tribune. Retrieved 7 February 2015.
  6. "Lodewijk de Kruif weg uit Bangladesh" (in Dutch). EdeStad. 6 November 2014. Archived from the original on 7 February 2015. Retrieved 7 February 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
  7. "De Kruif takes over today". Daily Star. 24 January 2015. Retrieved 7 February 2015.
  8. "Oud-bondscoach De Kruif nieuwe trainer Duno" (in Dutch). de Gelderlander. 20 January 2015. Retrieved 7 February 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)