Limbikani Mzava
Limbikani Oscar Mzava (an haife shi a ranar 12 ga watan Nuwamba 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Malawi wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya ga kulob din AmaZulu na Afirka ta Kudu.[1]
Limbikani Mzava | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Blantyre (en) , 12 Nuwamba, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Malawi | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
Mai buga baya fullback (en) |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheAn haife shi a Blantyre, [1] Mzava ya koma Bloemfontein Celtic daga Malawi ESCOM United a 2011.[2] Ya koma Mpumalanga Black Aces a lokacin 2015–16. [3]
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheYa buga wasansa na farko a duniya a Malawi a shekara ta 2009.[4] [5] A matakin matasa ya zama kyaftin din tawagar 'yan kasa da shekaru 17 a gasar cin kofin Afrika ta 'yan kasa da shekaru 17 a shekarar 2009.[6] An saka shi cikin tawagar Malawi a gasar cin kofin Afrika na 2021.[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 Kickoff PSL Yearbook 2011/2012, p. 17
- ↑ 2.0 2.1 Limbikani Mzava at Soccerway. Retrieved 13 December 2015.
- ↑ Limbikani Mzava at Soccerway. Retrieved 13 December 2015.
- ↑ "Limbikani Mzava". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 13 December 2015.
- ↑ "Limbikani Mzava". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 13 December 2015.
- ↑ Afcon 2021: Mauritania include 16-year-old Beyatt Lekweiry in squad". BBC Sport. 31 December 2021. Retrieved 8 January 2022.