Leons Briedis
Leons Briedis An haifeshi a watan Disamba 16 shekara ta (1949). Sannan ya rasu a 1 ga watan –Fabrairu (2020) ɗan ƙasar Latvi mawaƙine, Kuma mawallafi, da wallafe-wallafen sukar lamiri da kuma marubuci.
Leons Briedis | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Madona District (en) , 16 Disamba 1949 |
ƙasa | Laitfiya |
Harshen uwa | Latvian (en) |
Mutuwa | Riga, 1 ga Faburairu, 2020 |
Karatu | |
Harsuna |
Latvian (en) Harshen Latin Rashanci Romanian (en) Yaren Sifen Faransanci Portuguese language Italiyanci Catalan (en) Rhaeto-Romance (en) Harshen Swahili Albanian (en) |
Sana'a | |
Sana'a | maiwaƙe, Marubuci, marubuci, mai aikin fassara da lyricist (en) |
Kyaututtuka |
A cikin shekarar (1974), Briedis ya zama memba na Ƙungiyar Marubutan Latvia (sau da yawa kuma memba ne na Hukumar), kuma daga shekarar (1987) ya kasance memba na ƙungiyar marubuta ta duniya (mawaƙa, marubuta, masu faɗakarwa) - PEN Club . Daga shekarar (1993) zuwa ta (1997) ya kasance Mataimakin Shugaban Ƙungiyar Latvia ta PEN .
Ya yi aiki a mafi yawan bugu da yawa na al'adu kuma shi ne Shugaban shayari na jaridar "Literatūra un Māksla" (1986-1987), Babban Edita ne na mujallar al'adu "Jaunās Grāmatas", mujallar al'adu "Grāmata" (1990-1992) ) da kuma Babban Editan "Vārds", mujallar Unionungiyar Marubutan Latvia (1993).
Briedis ya mutu a ranar 1 ga Fabrairu, 2020 a Riga yana da shekara 70. [1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Mūžībā devies dzejnieks Leons Briedis (in Latvian)