Lebogang Ester Ramalepe (kuma Lebohang ; an haife ta a ranar 3 ga watan Disamba shekara ta 1991) ƙwararriyar ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns da kuma ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu . [1] [2]

Lebogang Ramalepe
Rayuwa
Haihuwa Ga-Kgapane (en) Fassara, 3 Disamba 1991 (33 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  South Africa women's national association football team (en) Fassara-
Q60162153 Fassara-
Dynama-BDUFK (en) Fassara2020-20224818
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Aikin kulob

gyara sashe

Mamelodi Sundowns Ladies

gyara sashe

A cikin shekara ta 2023, ta shiga ƙungiyar Mata ta SAFA Mamelodi Sundowns Ladies . [3]

Ta lashe gasar zakarun mata na CAF 2023, 2023 COSAFA Women's League da 2023 Hollywoodbets Super league tare da Sundowns . [4] [5] [6]

 
Lebogang Ramalepe a cikin yan wasa

An ba ta suna a cikin Ƙungiyar Gasar don Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta 2023 . [7] Daga baya a cikin shekarar, an zabi ta don lambar yabo ta CAF Inter-Club Player of the Year (Women). [8]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

A cikin watan Satumba na 2014, an saka sunan Ramalepe a cikin jerin sunayen gasannin gasar mata na Afirka ta 2014 a Namibiya . [9] [10] Ta kuma shiga gasar Olympics ta lokacin zafi ta 2016 . [11]

A shekarar 2018, tana cikin ‘yan wasan da suka yi rashin nasara da ci 4-3 a bugun fanariti a hannun Najeriya a gasar cin kofin Afrika ta mata ta 2018 . [12]

A cikin 2019, an zaɓe ta cikin tawagar Banyana Banyana waɗanda suka fara buga gasar cin kofin duniya a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA ta 2019 a Faransa.

A cikin 2022, ta kasance cikin tawagar Banyana Banyana da suka lashe gasar cin kofin Afirka ta mata ta farko. [13]

 
Lebogang Ramalepe

A cikin 2023, an zaɓi ta don gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA 2023, a Ostiraliya da New Zealand, ƙungiyar da ta kai matakin 16 na ƙarshe.

Girmamawa

gyara sashe

Mamelodi Sundowns Ladies

Afirka ta Kudu

gyara sashe
  • Gasar cin kofin Afrika ta mata : 2022, [13] ta zo ta biyu: 2018
  • Sasol League Championship na Gasar Wasanni: 2019 [14]
  • Ƙungiyar Gasar Cin Kofin Mata ta CAF : 2023 [7]
  • Matan Afirka XI: 2023 [15]

Manazarta

gyara sashe
  1. "SA women's team to face Ghana". The Citizen. 13 May 2014. Archived from the original on 16 September 2016. Retrieved 22 October 2014.
  2. "Banyana And Zimbabwe Share The Spoils". Soccer Laduma. 11 July 2014. Archived from the original on 22 October 2014. Retrieved 22 October 2014.
  3. Raophala, Mauwane (2023-03-18). "WAFCON-winning star joins Sundowns". FARPost (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  4. Pillay, Alicia (2023-12-07). "Mamelodi Sundowns Ladies Defend Hollywoodbets Super League Title". gsport4girls (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  5. "Mamelodi Sundowns Ladies reclaim continental glory in style". CAF (in Turanci). 2023-11-19. Retrieved 2023-12-21.
  6. Raophala, Mauwane (2023-09-08). "Sundowns beat Double Action to qualify for CAF Champions League". FARPost (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  7. 7.0 7.1 "CAF Women's Champions League, Cote d'Ivoire Best Xl confirmed". CAF (in Turanci). 2023-11-22. Retrieved 2023-11-22.
  8. "Tagnaout blazes trail with historic CAF Women's Interclub Player of the Year award (1)". CAF (in Turanci). 2023-11-12. Retrieved 2023-12-18.
  9. "Pauw Names Banyana Squad For AWC". Soccer Laduma. 30 September 2014. Archived from the original on 18 October 2014. Retrieved 22 October 2014.
  10. "Pauw names Banyana squad for AWC". Kickoff.com. 30 September 2014. Archived from the original on 22 October 2014. Retrieved 22 October 2014.
  11. Asa (2016-07-14). "South Africa name squad for the Rio 2016 Olympic Games". Womens Soccer United (in Turanci). Archived from the original on 2023-12-21. Retrieved 2023-12-21.
  12. News, Eyewitness. "Banyana Banyana lose to Nigeria in Awcon 2018 final". ewn.co.za (in Turanci). Retrieved 2023-12-21.
  13. 13.0 13.1 "Magaia brace hands South Africa first TotalEnergies WAFCON trophy". CAF. 29 June 2023. Retrieved 6 August 2023.
  14. Ndumela, Mntungwa (2019-12-08). "JVW Crowned 2019 Sasol League National Champions". Sasol In Sport (in Turanci). Retrieved 2023-12-08.
  15. "Osimhen, Oshoala named African Men's and Women's Player of the Year at the CAF Awards 2023". CAF (in Turanci). 2023-11-12. Retrieved 2023-12-15.