Léa Buet
Léa Buet (An Haife shi ranar 20 ga watan Maris ɗin shekarar 1989 a Léhon) ɗan asalin ƙasar Faransa ɗan asalin Judoka kuma ɗan ƙasar Senegal ne wanda ya fafata a ajin kilogiram 57 na mata.[1][2]
Léa Buet | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | mace |
Ƙasar asali | Senegal da Faransa |
Suna | Léa |
Sunan dangi | Buet (mul) |
Shekarun haihuwa | 20 ga Maris, 1989 |
Wurin haihuwa | Léhon (en) |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | judoka (en) |
Wasa | judo (en) |
Sana'a.
gyara sasheFaransa.
gyara sasheBuet ya fara kunna judo tun yana ƙarami a Dinan. Ta yi wasa a kwalejin Anne-de-Bretagne da ke Rennes, sannan ga kulake a Poitiers da Bordeaux. Daga nan ta shiga kulob ɗin Sainte Geneviève Sports club da ke birnin Paris kuma ta lashe lambar tagulla a gasar ƙananan yara ta Faransa a cikin shekarar 2007 a nau'in kilogiram 52.[3]
Senegal
gyara sasheTa daina fafatawa a Faransa a cikin shekara ta 2009, daga baya kuma ta yi hijira zuwa Senegal a shekarar 2012, daga ƙarshe ta zama ƴar ƙasar Senegal a shekarar 2015. Ta buga gasarta ta farko a ƙarƙashin Senegal a gasar Judo ta Afirka ta shekarar 2015.[3][4] Ta lashe lambar tagulla a nau'in kilogiram 57 a gasar Afirka ta shekarar 2015 a Brazzaville.
Bayan ritaya bayan 2017, Buet ta kafa ƙungiyar wasanni Adjimé wadda ke haɓakawa da shirya abubuwan MMA a Senegal.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.ijf.org/judoka/23365/overview
- ↑ https://www.bbc.com/afrique/sports/2015/04/150418_buet-features
- ↑ 3.0 3.1 https://www.letelegramme.fr/bretagne/lea-buet-son-reve-de-judo-au-senegal-28-08-2014-10313985.php
- ↑ https://lespritdujudo.com/la-judoka-francaise-lea-buet-veut-devenir-senegalaise/
- ↑ https://www.rfi.fr/fr/sports/20181224-lea-buet-il-y-potentiel-enorme-mma-senegal-combat-bombardier