Kunle Soname ɗan siyasar Najeriya ne, ɗan kasuwa, mai sha'awar wasanni kuma shugaban Bet9ja, gidan yanar gizon caca da ya kafa a cikin shekarar 2013. Shi ne kuma ɗan Najeriya na farko da ya sayi kulob ɗin Turai CD Feirense wanda ya saya a cikin shekarar 2015.[1][2] Shine wanda ya kafa kamfanin jirgin sama mai zaman kansa na Najeriya ValueJet (Nigeria)[3][4]

Kunle Soname
Rayuwa
Karatu
Makaranta Jami'ar Jihar Lagos
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Rayuwar farko da ilimi gyara sashe

Soname ya karanta Estate Management a jami'ar Obafemi Awolowoinda ya kuma kammala a cikin shekarar 1988.[5] Ya kuma shiga siyasa a shekarar 2003 kuma aka zaɓe shi a matsayin shugaban zartarwa na ƙaramar hukumar Ikosi-isheri muƙamin da ya riƙe har zuwa shekarar 2011.[6][7]

Sana'a gyara sashe

ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Remo Stars wacce aka fi sani da FC DENDER Soname ce ta kafa a cikin shekarar 2004. Daga nan ne aka mayar da kulob ɗin daga Jihar Legas zuwa yankin Remo na Jihar Ogun, kuma a yanzu yana buga gasar firimiya ta Najeriya mafi girma.

Rayuwa ta sirri gyara sashe

Soname ya auri Kemi Soname kuma suna da ɗiya Erioluwa.[5]

Manazarta gyara sashe