Kia Stinger ( Korean </link> ) wani matsakaicin girman liftback / mai sauri ne wanda Kia ya kera tsakanin 2017 da 2023.

Kia Stinger
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na mota
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Brand (en) Fassara Kia Motors
Location of creation (en) Fassara Gwangmyeong (en) Fassara
Powered by (en) Fassara Injin mai
Shafin yanar gizo kia.com…
Kia_Stinger_001
Kia_Stinger_001
Kia_Stinger_003
Kia_Stinger_003
Kia_Stinger_002
Kia_Stinger_002
Kia_Stinger_interior
Kia_Stinger_interior
KIA_Stinger_Innenraum
KIA_Stinger_Innenraum
 
2011 Kia GT ra'ayi

Stinger ya bibiyi tushen sa zuwa GT Concept daga Nunin Mota na Frankfurt na 2011 da Kia GT4 Stinger daga Nunin Mota na Ƙasashen Duniya na Arewacin Amurka na 2014 . Peter Schreyer da Gregory Guillaume (Babban Designer na Kia ) ne suka jagoranci aikin ƙira a ɗakin studio na Turai na Kia da ke Frankfurt kuma tsohon Mataimakin Shugaban Injiniya na BMW M Albert Biermann ya tsara shi, an buɗe motar a 2017 North American International Nunawa ta atomatik . Biermann yanzu shine mataimakin shugaban zartarwa na haɓaka ayyukan haɓakawa da manyan abubuwan hawa na ƙungiyar motocin Hyundai .

Gwajin motar ta shafi fiye da 1,000 kilometres (620 mi) a Koriya ta Duniya da kuma nisan 10,000 kilometres (6,200 mi) a Nürburgring Nordschleife.

Ayyukan aiki

gyara sashe

  Stinger yana amfani da gajeriyar sigar Hyundai Genesis ' injin gaba-gaba, dandali mai motsi na baya tare da ƙarin ƙarfafa ƙarfe kuma ana ba da shi tare da zaɓi na injuna biyu: 2.0-lita turbocharged huɗu-Silinda wanda ke samar da 188 kW (255 PS; 252 hp) ; da da 3,342 cubic centimetres (3.3 L; 203.9 cu in) injin twin-turbo V6 wanda ke samar da 272 kW (370 PS; 365 hp) a 6,000 rpm da 510 newton metres (376 lbf⋅ft) na juzu'i daga 1,300-4,500 rpm don bambance-bambancen AWD . Ga kasuwannin Turai da Koriya, ana ba da Stinger tare da tushen dizal 2.2-lita CRDis I4 wanda ke samar da 149 kW (202 PS; 199 hp) da . Bambance-bambancen GT suna sanye da birki na Brembo da tayoyin Michelin . [1] [2] Watsa tafin kafa shine atomatik mai sauri 8 tare da yanayin tuƙi guda biyar tare da madaidaicin magudanar ruwa.

Kia yayi iƙirarin cewa Stinger yana haɓaka daga sifili zuwa 100 km/h (62 mph) a cikin 7.7, 6 da 4.9 na dizal mai lita 2.2, man fetur 2.0 da man fetur 3.3-lita bi da bi. An ba da rahoton cewa Schreyer ya tuka wani samfurin Stinger GT da aka riga aka yi a cikin babban gudun 269 km/h (167 mph) a kan Autobahn .

A yayin gwajin Mota da Direba, GT 3.3T na Amurka mai tuƙi tare da tayoyin Michelin Pilot Sport 4 sun sami 0–60 miles per hour (0–97 km/h) a cikin dakika 4.6 akan waƙar, ya kai 0.91 g akan faifan skid kuma ya sami damar tsayawa daga 70 miles per hour (113 km/h) a cikin 164 feet (50 m) . Bisa ga wannan ɗaba'ar, ana sarrafa mafi girman saurin samfurin Amurka a 167 miles per hour (269 km/h) a kowace Kia. A cikin gwaje-gwajen da Motoci suka yi, ƙayyadaddun silinda huɗu na Amurka Stinger 2.0 RWD akan tayoyin Bridgestone Potenza sun kai 60 miles per hour (97 km/h) a cikin dakika 6.6, ya kammala<span typeof="mw:Transclusion" data-mw="{&quot;parts&quot;:[{&quot;template&quot;:{&quot;target&quot;:{&quot;wt&quot;:&quot;Convert&quot;,&quot;href&quot;:&quot;./Template:Convert&quot;},&quot;params&quot;:{&quot;1&quot;:{&quot;wt&quot;:&quot;1/4&quot;},&quot;2&quot;:{&quot;wt&quot;:&quot;mi&quot;},&quot;3&quot;:{&quot;wt&quot;:&quot;1&quot;}},&quot;i&quot;:0}}]}" data-cx="[{&quot;adapted&quot;:true,&quot;partial&quot;:false,&quot;targetExists&quot;:true,&quot;mandatoryTargetParams&quot;:[],&quot;optionalTargetParams&quot;:[]}]" id="mweA"></span> gudu a cikin dakika 15 kuma ya tsaya daga 60 miles per hour (97 km/h) a cikin 126 feet (38 m) . Matsakaicin hanzari na gefe da aka rubuta a gwajin waƙa shine 0.85 g.

Sabon Samfari

gyara sashe

  A watan Agusta 2020, Kia ya buɗe wani sabon salo na Stinger wanda aka ci gaba da siyarwa a Koriya ta Kudu a kashi na uku na 2020 kuma a duniya a ƙarshen shekara. Sabunta salo sun haɗa da fitilun mota da aka gyara da fitilun wutsiya, sabon allon infotainment inch 10.25 da ƙarin ƙirar dabaran. Kia kuma ya kara da wani zaɓi na 2.5-lita Smartstream FR G2.5 T-GDi injin samar da 304 PS (224 kW; 300 hp) da kuma mai canzawa zuwa Lambda II RS T-GDi mai 3.3-lita wanda ke ƙara ƙarfin da 3 PS (2.2 kW; 3.0 hp) da .

An sabunta Kia Stinger don kasuwar Biritaniya a ranar 6 ga Janairu 2021, yayin da aka sabunta ƙirar Arewacin Amurka a ranar 16 ga Maris 2021, ta zama ɗaya daga cikin motocin farko da ke ɗauke da sabon tambarin Kia a wannan yankin, tare da Carnival . Samfurin Mexican daga baya ya zo a ranar 3 ga Mayu 2021, kuma yana wasa da sabon tambarin Kia.

A cikin Disamba 2022, Kia ya ba da sanarwar cewa za a daina Stinger a cikin 2023. Tare da sanarwar sun fitar da Stinger Tribute Edition. Dangane da Stinger 3.3 petrol turbo GT trim, yana da keɓaɓɓen launuka na ciki da na waje da ƙayyadaddun ƙira, kuma yana iyakance ga raka'a 200 a Koriya ta Kudu da raka'a 800 a ketare. Ƙafafun 19-inch, madubai na waje, da calipers baƙar fata ne, kuma cikin ciki yana da terracotta launin ruwan kasa mai keɓanta ga Ɗabi'ar Tribute. Bugu da ƙari, ana amfani da kayan ƙirar carbon a saman na'urar wasan bidiyo da kayan ado na kofa.

Jirgin wutar lantarki

gyara sashe
Injiniya
Samfura Shekaru Watsawa Ƙarfi Torque Hanzarta



</br> 0-100 km/h



</br> (0-62 mph)



</br> (na hukuma)
Babban Gudu
Man fetur
Theta II 2.0 T-GDi 2017-2023 8-gudun atomatik 197 metric horsepower (145 kW; 194 hp) @ 6,200 rpm 36 kilogram metres (353 N⋅m; 260 lbf⋅ft) @ 1,400-3,900 rpm 8.0s (RWD)



</br> 8.5s (AWD)
224 km/h (139 mph)
255 metric horsepower (188 kW; 252 hp) @ 6,200 rpm 36 kilogram metres (353 N⋅m; 260 lbf⋅ft) @ 1,400-4,000 rpm 6.0s (RWD)



</br> 6.8s (AWD)
240 km/h (149 mph)
Smartstream 2.5 T-GDi 2020-2023 304 metric horsepower (224 kW; 300 hp) @ 5,800 rpm 43 kilogram metres (422 N⋅m; 311 lbf⋅ft) @ 1,650-4,000 rpm 5.6s (RWD)
Lambda II 3.3 T-GDi 2017-2020 370 metric horsepower (272 kW; 365 hp) @ 6,000 rpm 52 kilogram metres (510 N⋅m; 376 lbf⋅ft) @ 1,300-4,500 rpm 4.9s (RWD)



</br> 5.4s (AWD)
240 kilometres per hour (149 mph) [3]



270 kilometres per hour (168 mph) [4]
2020-2023 373 metric horsepower (274 kW; 368 hp) @ 6,000 rpm
Diesel
R II 2.2 CRDi 2017-2020 8-gudun atomatik 202 metric horsepower (149 kW; 199 hp) @ 3,800 rpm 45 kilogram metres (441 N⋅m; 325 lbf⋅ft) @ 1,750-2,750 rpm 7.6s (RWD) 230 km/h (143 mph)

Tallatawa

gyara sashe

An nuna Stinger GT a cikin jerin 2 kashi na 3 na Babban Yawon shakatawa, inda mai gabatar da shirye-shiryen James May ya yi tsere da mahaya biyu masu tsayi a kan titin dutse a Majorca, tare da motar da ke hawan tudu da skateboarders zuwa ƙasa.

A kan 4 Fabrairu 2018, Kia ya saki tallace-tallace biyu na Stinger yayin Super Bowl LII . Na farko kasuwanci fasali direban tsere Emerson Fittipaldi . Na biyu ya ƙunshi mawaƙin jagoran Aerosmith Steven Tyler yana tuka motar a kan wata hanya mai ban sha'awa a baya har ya zama ƙarami shekaru 40.

A cikin Janairu 2019, Kia ta ba da sanarwar haɗin gwiwa tare da ƙungiyar 'yan matan K-pop Blackpink don haɓaka Stinger.

A cikin Yuni 2021, alƙalan Amurka sun isa wurin nunin a cikin biyu Kia Stinger GT2 2022.

Sakamakon gwajin NCAP na Yuro na LHD, 2.2-lita CRDi GT-Line 5-kofa mai sauri a kan rijistar 2017:Samfuri:Euro NCAP

Amfani da 'yan sanda

gyara sashe

A cikin 2018, Sabis na 'yan sanda na Queensland da 'yan sanda Tasmania a Ostiraliya sun zaɓi Stinger 330SI a matsayin sabuwar motar 'yan sanda ta hanya, tare da maye gurbin motocin 'yan sanda Ford Falcon da Holden Commodore da aka dakatar.

Tun daga 2019, sassan 'yan sanda na SPEED suna amfani da bambance-bambancen V6 na Stinger a Poland . Ana amfani da motocin da ba a lakafta su ba don sanya ido kan tsaro a kan hanyoyin; ana kuma amfani da su azaman ababen hawa.

A cikin 2021, 'yan sandan Merseyside sun fara amfani da Stinger.

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named C&D
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Evo
  3. All-season tires
  4. Summer tires