Kia K900
Kia K9, wanda aka sayar da shi azaman Kia K900 a Amurka da Kanada kuma a matsayin Kia Quoris a wasu kasuwannin fitarwa, cikakken girman sedan alatu ne wanda Kia ke ƙerawa kuma ya tallata, yanzu a cikin ƙarni na biyu.
Kia K900 | |
---|---|
automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | luxury vehicle (en) da sedan (en) |
Mabiyi | Kia Opirus (en) |
Manufacturer (en) | Kia Motors |
Brand (en) | Kia Motors |
Powered by (en) | Injin mai |
Shafin yanar gizo | kia.com… |
An ƙaddamar da K9 a Koriya ta Kudu a cikin Mayu 2012, tare da tallace-tallacen fitar da kayayyaki daga ƙarshen 2012. Tun daga watan Yuni 2013, an sayar da shi a Koriya ta Kudu, Gabas ta Tsakiya, Kolombiya, Chile, Guatemala, Peru, Rasha, Amurka, da Kanada. Akwai shirye-shiryen sake shi a China, kodayake Kia ba zai yi amfani da farantin sunan Quoris ba bayan ya sha kashi a gaban shari'a. An daina K900 a Kanada ta 2018, da Amurka a cikin Janairu 2021.
K9 ya ɗan gajarta fiye da Equus, kuma yana da ƙafar ƙafar ƙafa fiye da Hyundai Farawa tare da guntu na gaba. Quoris yana fasalta gasassun "Tiger hanci" na Kia da kuma gano tabo makaho, nunin kai da tsarin hasken gaba mai daidaitawa.
Ƙaddamar da injuna a Koriya sun haɗa da 300 metric horsepower (221 kW; 296 bhp) 3,342 cubic centimetres (3.3 L) V6 da 334 metric horsepower (246 kW; 329 bhp) 3,778 cubic centimetres (3.8 L) GDI (Gasoline Direction-Injection) V6, [1] haɗe tare da watsa atomatik mai sauri takwas.
Quoris ya yi muhawara a Rasha a cikin 2013 tare da 294 metric horsepower (216 kW; 290 bhp) 3.8L V6.
K900 a Amurka yana amfani da 426 metric horsepower (313 kW; 420 bhp) 5,038 cubic centimetres (5.0 L) GDI V8, samar da 376 pound-feet (510 N⋅m) na karfin juyi. A Kanada, ana iya shigar da K900 tare da ko dai 315 metric horsepower (232 kW; 311 bhp) 3.8L GDI V6, yana samar da 293 pound-feet (397 N⋅m) na karfin juyi ko 5.0L GDI V8 iri ɗaya kamar kasuwar Amurka.
Jirgin wutar lantarki
gyara sasheSamfura | Shekaru | Watsawa | Ƙarfi | Torque | 0-100 km/h </br> (0-62 mph) </br> (Na hukuma) |
Babban gudun |
---|---|---|---|---|---|---|
3.3 Lambda II GDi | 2012-2018 | 8-gudun atomatik | 300 metric horsepower (221 kW; 296 hp) @ 6,400 rpm | 35.5 kilogram metres (348 N⋅m; 257 lbf⋅ft) @ 5,200 rpm | 240 kilometres per hour (149 mph) | |
3.8 Lambda II MPi | 2013-2018 | 290 metric horsepower (213 kW; 286 hp) @ 6,200 rpm | 36.5 kilogram metres (358 N⋅m; 264 lbf⋅ft) @ 5,000 rpm | 7.3s ku | ||
3.8 Lambda II GDi | 2012-2018 | 334 metric horsepower (246 kW; 329 hp) @ 6,400 rpm | 40.3 kilogram metres (395 N⋅m; 291 lbf⋅ft) @ 5,100 rpm | 6.8s ku | ||
2015-2018 | 315 metric horsepower (232 kW; 311 hp) @ 6,000 rpm | 40.5 kilogram metres (397 N⋅m; 293 lbf⋅ft) @ 5,000 rpm | ||||
5.0 Tau GDi | 2014-2018 | 425 metric horsepower (313 kW; 419 hp) @ 6,400 rpm 430 metric horsepower (316 kW; 424 hp) @ 6,400 rpm |
52 kilogram metres (510 N⋅m; 376 lbf⋅ft) @ 5,000 rpm | 5.7s ku |
Zamani na biyu (RJ; 2018)
gyara sasheKia ya ƙaddamar da duk sabon K9/K900 (har yanzu ana sayar da shi azaman Quoris a cikin ƴan kasuwa) a Maris 2018 New York International Auto Show . Sabon tsaran ya fi tsayi da faɗi fiye da samfurin mai fita, kuma yana da ƙafar ƙafar da aka shimfiɗa ta kusan 2.3 inches (60 mm) . Yana riƙe da watsa mai sauri 8 iri ɗaya, da kuma zaɓin injin guda uku iri ɗaya. Cikin ciki yana da inganci mafi ingancin fata da datsa itace, da kuma agogon analog wanda Maurice Lacroix ya haɓaka. Kia kuma ya gabatar da samfurin AWD a Koriya ta Kudu don ƙarni na biyu.