Khouma Babacar
Elhadji Babacar Khouma (an haife shi ranar 17 ga watan Maris, 1993)[1] wanda aka fi sani da Khouma Babacar, shi ne ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan ƙwallon ƙafa ga ƙungiyar Alanyaspor ta Turkiya akan aro daga U.S. Sassuolo.
Khouma Babacar | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Elhadji Babacar Khouma | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Thiès (en) , 17 ga Maris, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 30 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 85 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 185 cm |
Aiki
gyara sasheHaihuwar Thiès, Babacar ya fara aiki a makarantar kimiyya ta US Rail a garinsu. Shekaru biyu bayan haka, yana ɗan shekara 14 kawai, ya koma Italiya kuma ya sanya hannu tare da Delfino Pescara shekara ta 1936 bayan nasarar gwaji. A watan Yulin shekara ta 2008, Babacar ya ƙulla yarjejeniya da wani kulob a ƙasar ta baya, ACF Fiorentina, bayan da wani ɓangaren Serie A, Genoa CFC ya bi shi. A cikin kakar shekara ta 2009-10 ya fara horo tare da ƙungiyar farko, wanda Cesare Prandelli ya horar A ranar 14 ga Janairun 2010, yana da shekaru 16 da watanni 10, Babacar ya fara buga wa ƙungiyar wasa ta Viola, inda ya fara da AC ChievoVerona a Coppa Italia kuma ya zira ƙwallaye 2-2 a minti na 75 na wasan ƙarshe. –2 lashe gida Ya ci ƙwallonsa ta farko a gasar a ranar 20 ga Maris, inda ya ci na uku a wasan da suka doke Genoa da ci 3 da 0. A ranar 31 ga Janairun shekara ta 2012, an ba da rancen Babacar zuwa Racing de Santander na Spain. Ya fara bayyanar budurwa a La liga kwanaki 11 bayan haka, lokacin da ya shigo a matsayin mai jiran gado a wasan da suka tashi 0-0 akan Atlético Madrid.
Ƙwallo
gyara sasheBabacar ya zira ƙwallaye goma a wasanni 22 a kamfen na shekara ta 2016-17, inda ya taimakawa tawagarsa suka ƙare a matsayi na takwas. A watan Janairun shekara ta 2018, ya koma Amurka Sassuolo Calcio a matsayin aro har zuwa 30 ga watan Yuni a matsayin wani ɓangare na musaya da ya haɗa da Diego Falcinelli - sabuwar ƙungiyar tasa ma ta samu damar da za ta sa hannu a kan shi dindindin, a ranar 2 ga watan Satumbar shekara ta 2019, an bayar da rancen Babacar ga sabuwar Lecce ta Amurka mai ci gaba a tsawon tafiya.
Ayyukan duniya Babacar ya fara buga wa kasarsa ta Senegal wasa ne a ranar 27 ga Maris din shekara ta 2017, inda ya buga rabi na biyu na wasan sada zumunci da suka tashi 1-1 da Ivory Coast wanda dole ne a yi watsi da shi a minti na 88 saboda matsalar mutane.[2]
Kulab
Kamar yadda aka buga wasa 2 Agusta shekara ta 2020.
Club | Season | League | Cup | Europe | Total | |||||
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Fiorentina | 2009–10 | Serie A | 4 | 1 | 1 | 1 | — | 5 | 2 | |
2010–11 | 18 | 0 | 3 | 2 | — | 21 | 2 | |||
2011–12 | 1 | 0 | 0 | 0 | — | 1 | 0 | |||
Racing Santander (loan) | 2011–12 | La Liga | 8 | 0 | 0 | 0 | — | 8 | 0 | |
Padova (loan) | 2012–13 | Serie B | 16 | 1 | 1 | 1 | — | 17 | 2 | |
Modena (loan) | 2013–14 | Serie B | 41 | 20 | 1 | 0 | — | 42 | 20 | |
Fiorentina | 2014–15 | Serie A | 20 | 7 | 3 | 0 | 5 | 2 | 28 | 9 |
2015–16 | 18 | 5 | 1 | 0 | 5 | 2 | 24 | 7 | ||
2016–17 | 22 | 10 | 1 | 0 | 8 | 4 | 31 | 14 | ||
2017–18 | 16 | 4 | 2 | 1 | — | 18 | 5 | |||
Total | 99 | 27 | 11 | 4 | 18 | 8 | 128 | 39 | ||
Sassuolo | 2017–18 | Serie A | 13 | 2 | 0 | 0 | — | 13 | 2 | |
2018–19 | 29 | 7 | 2 | 0 | — | 31 | 7 | |||
Total | 42 | 9 | 2 | 0 | 0 | 0 | 44 | 9 | ||
Lecce (loan) | 2019–20 | Serie A | 25 | 3 | 0 | 0 | — | 25 | 3 | |
Career total | 231 | 60 | 15 | 5 | 18 | 8 | 264 | 73 |
Ya hada da
Coppa Italia Ya hada da
UEFA Europa League
Bayani