Karl-Heinz Marotzke
Karl-Heinz Marotzke (an haife shi ranar 29 ga watan Maris ɗin 1934) tsohon kocin ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Jamus.
Karl-Heinz Marotzke | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Jamus |
Country for sport (en) | Jamus |
Sunan asali | Karl-Heinz Marotzke |
Suna | Karl-Heinz (mul) |
Sunan dangi | Marotzke |
Shekarun haihuwa | 29 ga Maris, 1934 |
Wurin haihuwa | Szczecin (en) |
Lokacin mutuwa | 28 ga Yuli, 2022 |
Harsuna | Jamusanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Ya gudanar a shekara ta 1963 zuwa 1964 SF Hamborn 07 yana jagorantar kulob ɗin zuwa matsayi na 14 a rukuni na biyu na Regionalliga. Daga shekarar 1964 zuwa 1966 ya jagoranci VfL Osnabrück zuwa matsayi na 10 da na 7 a rukuni na biyu. A cikin kakar 1966–67 ya horar da kulob ɗin Eredivisie Fortuna '54 da ya kare a mataki na 14. Naɗin nasa a cikin shekarar 1967 tare da kulob ɗin Bundesliga na farko na Jamus FC Schalke 04 an yi la'akari da shi sosai ("marasa ƙwarewa"). A farkon watan Nuwamba, bayan wasanni 13 tare da daidaito na rashin nasara tara, kunnen doki uku da nasara ɗaya kawai ƙungiyar ta kasance a matsayi na ƙarshe kuma an bar shi. Kulob ɗin ya ci gaba da riƙe matsayinsa a gasar ƙarƙashin magajinsa Günter Brocker.
Daga 1968 zuwa 1970 ya horar da Ghana, wanda ya jagoranci gasar ƙwallon ƙafa ta Olympics na shekarar 1968 a Mexico, inda ya fice daga can bayan wasan farko na rukuni da canjaras biyu da shan kashi ɗaya. Bayan haka ya samu muƙamai daga 1970 zuwa 1971 da 1974 da Najeriya[1] da kuma a 2001 da Botswana.[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "The Sun News On-line | national news". Archived from the original on 29 February 2008. Retrieved 6 August 2009.
- ↑ "Marotzke neuer Nationaltrainer von Botswana | Internationaler Fußball". kicker (in Jamusanci). 31 December 2000. Retrieved 12 August 2021.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Karl-Heinz Marotzke at fussballdaten.de (in German)