José Rui de Pina Aguiar (an haife shi 6 Nuwamba 1964), wanda aka fi sani da José Rui, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Cape Verde mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasa mai tsaron baya, kuma shine mataimakin koci na yanzu na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde.

José Rui
Rayuwa
Haihuwa Praia, 6 Nuwamba, 1964 (59 shekaru)
ƙasa Cabo Verde
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
O Elvas C.A.D. (en) Fassara1990-1992331
U.D. Leiria (en) Fassara1992-1993325
C.F. Os Belenenses (en) Fassara1993-1995230
Vitória F.C. (en) Fassara1995-2000714
C.D. Beja (en) Fassara2000-2002
  Cape Verde national football team (en) Fassara2000-200010
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 83 kg
Tsayi 188 cm

Sana'ar wasa gyara sashe

An haife shi a Praia, Zé Rui ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa tun yana kusan shekara 23, kuma ya shafe tsawon aikinsa na ƙwararru a ƙasar Portugal, ƙungiyarsa ta farko ita ce União Sport Clube a rukuni na biyu. Daga baya ya wakilci O Elvas CAD da UD Leiria, suna fafatawa a mataki na biyu da na uku daga shekarun 1990 zuwa 1993.

Zé Rui ya fara buga wasansa na farko a gasar Premier a kakar wasa ta shekarar 1993–94, inda ya fara a cikin 18 daga cikin wasanni 21 da ya buga don taimakawa CF Os Belenenses ya gama a matsayi na 13. Bayan ya koma Vitória de Setúbal, yana taimaka musu zuwa rukuni biyu a cikin shekarar farko.

Zé Rui ya yi ritaya a cikin watan Yuni 2002 yana kusan shekaru 38, bayan kaka biyu tare da CD Beja. Shekaru da yawa ya yi aiki a matsayin mataimaki ga tawagar kasar Cape Verde, har ma da kasancewa mai kula da wasan sada zumunci da Portugal a ranar 27 ga watan Mayu 2006 bayan murabus din Carlos Alhinho. [1]

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • José Rui at ForaDeJogo (archived)
  • José Rui at National-Football-Teams.com