Jonathan Bamba[1] Jonathan Fousseni Bamba (an haife shi ranar 26 ga Maris 1996) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gefe na hagu ko mai kai hari ga ƙungiyar La Liga Celta.[2] An haife shi a Faransa, yana buga wa tawagar ƙasar Ivory Coast wasa.[3][4]

Jonathan Bamba
Rayuwa
Cikakken suna Jonathan Fousseni Bamba
Haihuwa Alfortville (en) Fassara, 26 ga Maris, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Ivory Coast
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  France national under-21 association football team (en) Fassara-
  France national under-16 association football team (en) Fassara2011-201120
  France national under-18 association football team (en) Fassara2013-201330
  France national under-20 association football team (en) Fassara2015-2015
  AS Saint-Étienne (en) Fassara1 ga Yuli, 2015-2 ga Yuli, 2018
Paris FC (en) Fassara18 ga Janairu, 2016-30 ga Yuni, 2016
Sint-Truidense V.V. (en) Fassara17 ga Augusta, 2016-3 ga Janairu, 2017
  Angers SCO (en) Fassara4 ga Janairu, 2017-30 ga Yuni, 2017
  PFC CSKA Moscow (en) Fassara13 ga Yuli, 2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 72 kg
Tsayi 175 cm
IMDb nm12041593
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta gyara sashe

  1. https://int.soccerway.com/matches/2015/01/25/france/ligue-1/association-sportive-de-saint-etienne-loire/paris-saint-germain-fc/1687137/
  2. https://int.soccerway.com/players/jonathan-bamba/312250/
  3. https://www.lequipe.fr/Football/FootballFicheJoueur49844.html
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-30. Retrieved 2024-01-04.