John Varty
John Varty (an haife shi 27 Nuwamba 1950) ɗan fim ɗin namun daji ne na Afirka ta Kudu [1] wanda ya yi fina-finai sama da 30 da fim ɗin fasali ɗaya. Varty marubuci ne, mawaki-mawaƙi kuma ɗan gwagwarmaya. Ya mallaki Londolozi Game Reserve da Tiger Canyon - Aikin da ke da nufin ƙirƙirar yawan damisa mai 'yanci, mai dogaro da kai a wajen Asiya.[2][3]
John Varty | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Johannesburg, 27 Nuwamba, 1950 (73 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Makaranta | Parktown Boys' High School (en) |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | zoologist (en) |
IMDb | nm0890264 |
Rayuwar farko
gyara sasheJohn Varty ya halarci makarantar sakandare ta Parktown Boys a Johannesburg. Lokacin yaro, John ya koyi game da farauta [4] a gonar wasan iyali kusa da Kruger National Park .
Bayan mahaifinsa, Charles, ya mutu, John da ɗan'uwansa, Dave Varty, sun dakatar da ayyukan farauta kuma suka mayar da shi wurin ajiyar wasa a cikin 1973. [5] Sun sake masa suna Londolozi, wato kalmar Zulu da ake kira "majiɓincin halittu". Tun daga wannan lokacin ya zama ɗaya daga cikin manyan wuraren shakatawa a duniya kuma an haɗa shi cikin mafi kyawun balaguron balaguro da nishaɗi na duniya sau 4 a ƙarshen 90s da farkon 2000s.[6][7]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Nine Lives, author John Varty". Retrieved 17 August 2011.
- ↑ "John Varty, JV, conservationist and film maker, Tiger Canyons".
- ↑ "Free State tiger rehabilitation project is earning its stripes". The Citizen (in Turanci). 2019-04-24. Retrieved 2021-04-11.
- ↑ "Takealot.com: Online Shopping | SA's leading online store".
- ↑ Communications, Emmis (September 1984). "Cincinnati Magazine".
- ↑ Matteoli, Francisca (2002-06-15). "Starry starry nights". The Guardian (in Turanci). Retrieved 2018-11-05.
- ↑ "Local Experts". Travel + Leisure (in Turanci). Retrieved 2018-11-05.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Carte Blanche's Paper Tiger on YouTube documentary
- Discovery Channel profile
- Tiger Man of Africa
- Guardian article on Londolozi and Mandela Archived 2007-01-04 at the Wayback Machine