John Iliffe (masanin tarih)
John Iliffe (an haife shi 1 ga Mayu 1939) ɗan tarihi ɗan Biritaniya ne,ƙware a tarihin Afirka musamman Tanzaniya.Ya kasance Farfesa na Tarihin Afirka a Jami'ar Cambridge kuma abokin karatun St John's College,Cambridge.An ba shi lambar yabo ta 1988 Herskovits don Talakawa na Afirka:Tarihi.
John Iliffe (masanin tarih) | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1 Mayu 1939 (85 shekaru) |
ƙasa | Birtaniya |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | historian of Modern Age (en) da Masanin tarihi |
Employers | University of Cambridge (en) |
Kyaututtuka |
gani
|
Mamba | Academia Europaea (en) |
Iliffe ɗan'uwa ne na Kwalejin Burtaniya daga 1989 zuwa 2006.
Sanannen ayyuka
gyara sashe- 'Yan Afirka : Tarihin Nahiyar
- Makiyayin shanu
- Talakawan Afirka : Tarihi
- Likitocin Gabashin Afirka: Tarihin Sana'ar Zamani
- Tarihin Tanganyika na Zamani
- Daraja a tarihin Afirka
- Yunwa a Zimbabwe, 1890-1960
- Fitowar Jari-Hujja ta Afirka
- Obasanjo, Najeriya da Duniya
- Cutar AIDS ta Afirka: Tarihi