John Henry Belter
John Henry Belter (1804-1863) ɗan majalisar ministocin Amurka ne mai aiki a birnin New York.
John Henry Belter | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Hilter (en) , 1804 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | New York, 15 Oktoba 1863 |
Sana'a | |
Sana'a | cabinetmaker (en) da furniture maker (en) |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Belter a Hilter kusa da Osnabrück,Jamus kuma an horar da ita a matsayin koyan aikin majalisa a Württemberg, wanda ya ƙware a aikin sassaƙa na rococo na Jamus,wanda daga baya ta zama sananne a lokacin Victorian kuma an san shi a yau da salon Rococo Revival.Ta koma New York a 1833,ya zama ɗan ƙasar Amurka a 1839.Shagon sa "JH Belter and Co."An samo shi a cikin shekarun 1846-1852 a nr.372 Broadway.[1] An san shi da haɓaka dabarar sarrafa itacen fure mai laushi a cikin yadudduka da yawa don cimma nau'ikan ɓangarorin bakin ciki waɗanda,da zarar an yi su a cikin gyaggyarawa ta hanyar dumama tururi,an sassaka su da kyau. [1] [2] Wannan salon wanda ya shahara sosai a NYC,masu fafatawa a New York,Philadelphia, da Boston ne suka kwafi shi sosai.[1]
Belter ya mutu a birnin New York kuma surukansa,Springmyers ne suka gudanar da kasuwancinsa.[1]
Nassoshi
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 Vincent, Clare. “JOHN HENRY BELTER'S PATENT PARLOUR FURNITURE” Furniture History, vol. 3, 1967, pp. 92–99. on JSTOR
- ↑ File:John Henry Belter - Improvement in the Method of Manufacturing Furniture 23 February 1858 US19405.pdf