Jerry Butler
Jerry "Iceman" Butler, Jr. (an haife shi a ranar 8 ga Disamba, 1939) Mawaƙin Amurka ne mai raye-raye, mawaƙi, mai gabatar da talabijin kuma ɗan siyasa. An haifeshi ne a cikin sunflower, Mississippi . Shi mawaƙi ne, kuma mai kaɗa fyaɗe, mai kaɗa da bushe-bushe. Waƙoƙin sa sun haɗa da funk, rai da R&B . Ya girma a Cabrini – Green, Chicago .
Jerry Butler | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Sunflower (en) , 8 Disamba 1939 (84 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Ƙabila | Afirkawan Amurka |
Karatu | |
Makaranta |
Cooley Vocational High School (en) Wells Community Academy High School (en) Jamiar Gwamnatin Jaha |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi da mai rubuta waka |
Mamba | Alpha Phi Alpha (en) |
Artistic movement |
soul (en) rhythm and blues (en) |
Yanayin murya | baritone (en) |
Kayan kida |
saxophone (en) murya |
Jadawalin Kiɗa | Vee-Jay Records (en) |
Imani | |
Jam'iyar siyasa | Democratic Party (en) |
IMDb | nm0124974 |
An san shi da kasancewa babban mawaƙin asali na ƙungiyar waƙoƙin R&B The Impressions . Ya yi aiki a matsayin Kwamishina na Cook County, Illinois, tun da aka fara zaɓa a 1985 a matsayin ɗan Democrat . A matsayinsa na memba na wannan kwamiti mai mambobi 17, ya shugabanci kwamitin Lafiya da Asibitoci, kuma ya zama Mataimakin Shugaban Kwamitin Gine-gine.
A cikin 1991, an kara Butler zuwa Rock and Roll Hall of Fame tare da sauran membobin The Impressions '.
A zaɓensa na ƙarshe, Butler ya sake lashe zaɓe a watan Maris din 2014 tare da sama da kashi 80 na kuri’un. Butler ba zai sake neman shugabancin hukumar ba a cikin 2018.
A cikin 'yan shekarun nan, ya yi aiki a matsayin mai karɓar baƙon PBS TV na musika kamar Doo Wop 50 da 51, Rock Rhythm da Doo Wop, da kuma Soul Spectacular: shekaru 40 na R&B, da sauransu. Ya kuma yi aiki a matsayin shugaban kwamitin na Rhythm da Blues Foundation .
Manazarta
gyara sasheSauran yanar gizo
gyara sashe- Mawaƙan Mississippi: Jerry Butler. Archived 2015-02-19 at the Wayback Machine Erica Covin
- Jerry Butler Tarihin Rayuwa akan VH1.com Archived 2010-04-23 at the Wayback Machine
- Jerry Butler akan Litattafan Philly Soul