Jamila (fim)
Jamila wani fim ne na Sudan ta Kudu, "fim ɗin farko da mutanen Sudan ta Kudu suka shirya". [1] Daniel Danis ne ya ba da umarni a cikin shekarar 2011.
Jamila (fim) | |
---|---|
Asali | |
Ƙasar asali | Sudan ta Kudu |
Characteristics | |
Jamila ta ba da labarin wata mata da saurayinta da kuma wani mai neman aure wanda yake da girma da kuma arziki.
Kamfanin Woyee Film and Theater Industry ne ya shirya fim ɗin, wanda 'yan gudun hijirar da suka dawo Juba daga sansanin 'yan gudun hijira na Kakuma a Kenya suka shirya, inda ƙungiyar masu zaman kansu ta FilmAid International ta koya musu dabarun yin fina-finai. [1] A lokacin da suka koma Juba, rukunin mutane sama da hamsin sun yi gajerun fina-finai ga hukumomin Majalisar Ɗinkin Duniya, inda suke jujjuya muhimman ayyuka a tsakaninsu tare da samun kuɗi don siyan kyamara da kayan aikin gyarawa. Tun da an lalata fim ɗin Juba ɗaya tilo a lokacin yaƙin, ana buƙatar nuna fim ɗin a wata cibiyar al'adu ta yankin. Fiye da mutane 500 sun nuna har zuwa gwajin farko, tare da adadi mafi girma da ke halartar gwaji na biyu. [1]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 James Copnall and Stephanie Hegarty, Creating a film industry in South Sudan from scratch, BBC World Service, 27 December 2011.