Jacob Mendy (an haife shi a ranar 27 ga watan Disamba 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasa mai tsaron gida ko winger ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Wrexham.

Jacob Mendy
Rayuwa
Haihuwa Faji Kunda (en) Fassara, 27 Disamba 1996 (27 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Sana'a gyara sashe

Aikin kulob gyara sashe

A matsayin ɗan wasan matasa, Mendy ya shiga makarantar matasa ta Sipaniya La Liga ta Atlético Madrid.[1] A cikin shekarar 2017, ya rattaba hannu kan kungiyar Redhill ta Ingila ta tara.[2] A cikin shekarar 2018, ya sanya hannu a kulob ɗin Carshalton Athletic a matakin English na bakwai. [3] A cikin shekarar 2019, Mendy ya rattaba hannu a kulob din Wealdstone na Ingila na shida, ya taimaka musu samun ci gaba zuwa matakin Ingila na biyar.[4] A cikin shekarar 2021, ya sanya hannu kan Boreham Wood a matakin Ingilishi na biyar.[5] [6] A cikin shekarar 2022, ya sanya hannu ga ƙungiyar Wrexham ta Wales.[7] [8]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Mendy ya cancanci wakiltar Gambia a duniya, bayan an haife shi a can.[9]

Manazarta gyara sashe

  1. "Jacob Mendy" . Jobs4Football. Retrieved 1 February 2023.
  2. "Wrexham move had to so much appeal to Jacob Mendy" . leaderlive.co.uk.
  3. "Meet Boreham Wood's hero who worked on building site and now shapes game on Dani Alves" . mirror.co.uk.
  4. "Get to know: Jacob Mendy" .
  5. "Interview with Jacob Mendy" (PDF).
  6. "Boreham Wood delight over club record deal for Jacob Mendy" . thenonleaguefootballpaper.com.
  7. "Access all areas at Boreham Wood: Lego men, honesty sessions and analysing Everton" . theathletic.com (Archived).
  8. "Wrexham aiming to bounce back from defeat when they host Maidstone" . leaderlive.co.uk.
  9. "Boreham Wood FA Cup hero Jacob Mendy worked every day on a building site less than a year ago and was previously a cleaner...he'll never complain about playing too many matches" .

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe