Jackson Mendy (an haife shi ranar 25 ga ga watan Mayun 1987) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida. An haife shi a Faransa, ya wakilci tawagar ƙasar Senegal a duniya.

Jackson Mendy
Rayuwa
Haihuwa Mont-Saint-Aignan (en) Fassara, 25 Mayu 1987 (36 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AJ Auxerre (en) Fassara2004-2004
US Quevilly (en) Fassara2005-2006140
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara2006-2007230
Paris FC (en) Fassara2007-2007100
  F.C. Hansa Rostock (en) Fassara2008-2009270
SC Freiburg (en) Fassara2009-201060
SC Freiburg (en) Fassara2009-2009271
Grenoble Foot 38 (en) Fassara2010-2011282
  Senegal national association football team (en) Fassara2010-201020
  A.C. Ajaccio (en) Fassara2011-201140
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2012-2013
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2012-2013430
  PFC CSKA Sofia (en) Fassara2013-2014340
PFC Litex Lovech (en) Fassara2014-2015151
AC Omonia (en) Fassara2015-201520
  Levadiakos F.C. (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 89 kg
Tsayi 192 cm
hoton dan kwalo jackson mendy

Aikin kulob gyara sashe

An haifi Mendy a Mont-Saint-Aignan, Faransa. Ya fara aikinsa a cibiyar horo ta Auxerre, ya fara tafiya zuwa Quevilly, kafin ya sanya hannu kan kwantiragin ƙwararrun lokaci guda tare da Rennes a cikin watan Yunin 2006. Bayan shekara guda, bai sanya kansa ba, ya bar Rennes don Paris FC.[1]

Bayan kakar wasa ɗaya a Paris FC, Mendy ya koma Jamus, na farko tare da Hansa Rostock, inda ya taka leda a ƙungiyar B, sannan tare da SC Freiburg.[2] Ya bar kulob ɗin a cikin watan Yulin 2010, yana da gwaji a ƙungiyar Middlesbrough ta Ingila kafin ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu da ƙungiyar Grenoble Foot 38 ta Faransa.[3] Ya zauna kaka ɗaya kacal, saboda shigar da Grenoble don fatarar kuɗi a ƙarshen kamfen na 2010-11 Ligue 2. A ranar 31 ga watan Yulin 2011, ya sanya hannu kan kwangilar shekara guda tare da gefen Ligue 1 AC Ajaccio.[4]

Mendy ya fara buga gasar Ligue 1 a ranar 17 ga watan Satumban 2011, a matsayin wanda ya maye gurbin rabin na biyu a wasan a Nice. Bayan buga wasanni uku kacal a gasar Lig 1, ya koma ƙungiyar Superleague Greece Levadiakos a cikin watan Janairun 2012, inda ya rattaɓa hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu.[5] An sake shi daga kwantiraginsa a ƙarshen kakar wasa ta 2012-13, kuma ya koma CSKA Sofia na Bulgaria.[6] Ya shafe kakar wasa ta biyu a Bulgaria tare da Litex Lovech a cikin 2014 – 15 kafin watanni shida a Cyprus tare da Omonia.[1]

A cikin watan Janairun 2016 Mendy ya koma Levadiakos na karo na biyu, inda ya shafe shekaru biyu da rabi tare da kulob ɗin.[7] A cikin watan Yulin 2018 ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru biyu tare da gefen Swiss FC Schaffhausen.[8] Bayan da aka yi amfani da shi sau da yawa a matsayin mai maye gurbin a cikin rabin na biyu na kakar 2018-19, ya sanya hannu kan Boulogne na Amurka.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

A ranar 11 ga watan Mayun 2010, ya sami kiransa na farko ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal don wasan sada zumunci da Denmark a ranar 27 ga watan Mayun 2010.[10]

Manazarta gyara sashe