Isabel Guialo
Isabel Evelize Wangimba Guialo: Wanda ake yi wa laƙabi da Belinha (An haife ta a ranar 8 ga watan Afrilun 1990) ƙwararriyar ƴar wasan ƙwallon hannu ce ta Angola a Fleury Loiret HB da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Angola.
Isabel Guialo | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Luanda, 8 ga Afirilu, 1990 (34 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Angola | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Portuguese language | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | handball player (en) | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | centre back (en) | ||||||||||||||||||||||
Nauyi | 73 kg | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 172 cm |
Ta halarci Gasar Ƙwallon Hannu ta Mata ta Duniya a Brazil ta shekarar 2011, Gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2012, Gasar Ƙwallon Hannu ta Mata ta Duniya ta shekarar 2013 da Gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2016.[1][2]
A cikin shekarar 2017, an zaɓe ta mafi kyawun ƴar wasa a gasar ƙwallon hannu ta mata ta Angola ta shekarar 2017.[3]
Nasarorin da aka samu
gyara sashe- Kofin Carpathian :
- Nasara: 2019
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://archive.ihf.info/files/CompetitionData/7cdd60f1-d892-4b69-8234-b2f4f06f5ffc/PDF/ANG.PDF
- ↑ https://web.archive.org/web/20131207234930/http://www.ihf.info/files/CompetitionData/140/pdf/ANG.pdf
- ↑ https://www.angop.ao/angola/en_us/noticias/desporto/2017/6/30/Handball-Isabel-Guialo-elected-MVP-women-national-championship,a0db9753-ba57-4230-a9d3-f2cc9c218846.html