Iliass Bel Hassani ( Larabci: إلياس بلحساني‎ an haife shi a ranar 16 ga watan Satumba shekara ta 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga ƙungiyar Al-Jabalain ta Saudi Arabiya. [1]

Iliyass Bel Hassani
Rayuwa
Haihuwa Rotterdam, 16 Satumba 1992 (32 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  AZ Alkmaar (en) Fassara-
Sparta Rotterdam (en) Fassara2010-20137516
  Morocco national under-20 football team (en) Fassara2012-201220
Heracles Almelo (en) Fassara2013-
PEC Zwolle2 ga Yuli, 2019-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 72 kg
Tsayi 173 cm

Aikin kulob

gyara sashe

An haife shi a Rotterdam, Bel Hassani ya fara wasansa na farko na ƙwararru don kulob din Sparta a watan Agusta 2010 a kan RBC kuma an ba shi kyautar Gouden Stier (Golden Bull) Award don mafi kyawun ɗan wasa a cikin Eerste Divisie a watan Mayu 2012. [2] A lokacin da yake kungiyar ya zura kwallaye 16 a wasanni 75.

A cikin Satumba 2013, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da zaɓi na hudu tare da Heracles . Ya sami ɗanɗanonsa na farko na ƙwallon ƙafa na Turai yana wasa a cikin 2016 – 17 UEFA Europa League don Heracles da ƙungiyar Portuguese Arouca . [3]

A ƙarshen Agusta 2016, ya shiga AZ akan kwangilar shekaru biyar har zuwa 2021. [4]

A ranar 24 ga Disamba 2018, an sanar da cewa Bel Hassani zai koma FC Groningen a matsayin aro har zuwa karshen kakar wasa ta bana. [5] Ya sanya hannu kan PEC Zwolle a watan Yuli 2019.

A ranar 28 ga Janairu 2020, Al-Wakrah ya sanya hannu kan Bel Hassani na kakar wasa guda daga PEC Zwolle . [6]

A ranar 1 ga Yuli, 2021, an sanar da cewa Bel Hassani ya rattaba hannu tare da RKC Waalwijk kan kwantiragin shekara guda, yana zuwa daga kulob din Emirati Ajman, inda ya shafe watanni shida da suka gabata.

A ranar 8 ga Yuli 2023, Bel Hassani ya koma kulob din Al-Jabalain na Saudiyya. [7]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

An haifi Bel Hassani a cikin Netherlands ga iyayen zuriyar Moroccan. Ya yi karo da tawagar 'yan wasan U23 ta Morocco a cikin rashin nasara da ci 4-3 a hannun 'yan wasan Mexico U23 . [8]

Kididdigar sana'a

gyara sashe
As of match played 17 February 2018[9][10]
Appearances and goals by club, season and competitions
Club Season League KNVB Beker Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Sparta Rotterdam 2010–11 Eerste Divisie 7 1 0 0 0 0 7 1
2011–12 30 5 3 3 2[lower-alpha 1] 1 35 9
2012–13 33 9 2 1 4[lower-alpha 2] 1 39 11
2013–14 5 1 0 0 0 0 5 1
Total 75 16 5 4 6 2 86 22
Heracles Almelo 2013–14 Eredivisie 27 2 3 0 30 2
2014–15 31 4 3 0 34 4
2015–16 34 8 3 2 3[lower-alpha 3] 0 40 10
2016–17 4 1 0 0 2[lower-alpha 4] 0 6 1
Total 96 15 9 2 5 0 110 17
AZ Alkmaar 2016–17 Eredivisie 25 1 4 2 7Cite error: Invalid <ref> tag; refs with no name must have content 0 36 3
2017–18 3 0 0 0 3 0
Total 28 1 4 2 7 0 39 3
Jong AZ 2017–18 Eerste Divisie 7 0 7 0
Career total 206 32 18 8 18 2 242 42

Manazarta

gyara sashe
  1. Veel geld, luxe en tegenslagen: Dit was Iliass Bel Hassani in Qatar vice.com
  2. ILIASS BEL HASSANI WINT GOUDEN STIER Archived 2017-11-07 at the Wayback Machine - Sparta (in Dutch)
  3. Match Report - UEFA (in Dutch)
  4. AZ contracteert Bel Hassani[permanent dead link] - AZ (in Dutch)
  5. FC Groningen huurt Bel Hassani met optie tot koop (Dutch). FC Groningen. 24 December 2018.
  6. Al-Wakrah is officially signed by Iliass Bel Hassani
  7. "رسمياً لاعب خط الوسط المغربي إلياس بلحساني جبلاوياً".
  8. "Mountakhab.net - Fiches de joueurs: Iliass Bel Hassani". mountakhab.net. Archived from the original on 12 June 2010.
  9. "Iliass Bel Hassani » Club matches". worldfootball.net. Retrieved 18 February 2018.
  10. Iliyass Bel Hassani at Soccerway