Ibrahima Diédhiou
Ibrahima Diédhiou (an haife shi ranar sha uku 13 ga watan Oktoba shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da casa'in da huɗu 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda AS Beauvais Oise a matsayin mai tsaron baya.
Ibrahima Diédhiou | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Tambacounda (en) , 9 Oktoba 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
Sana'a
gyara sasheDiédhiou ya buga wa Eupen ƙwallon ƙafa.[1] Eupen ya saki Diédhiou bayan kakar shekarar dubu biyu da goma sha shida zuwa dubu biyu da goma sha bakwai 2016-17, kuma bayan shekara guda ba tare da kulob ba, ya sanya hannu a kan masu sha'awar Faransanci na biyar AS Beauvais Oise.[2]
Diédhiou ya buga wa Senegal ƙasa da shekaru ashirin da uku U-23 a gasar cin kofin CAF ƙasa da shekaru ashirin da uku U-23 ta shekarar dubu biyu da goma sha biyar 2015.[3] Ya buga wasansa na farko a duniya a Senegal a wasan sada zumunci da Colombia a ranar talatin da ɗaya 31 ga watan Mayu shekarar dubu biyu da goma sha huɗu 2014.[1][4][5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 https://www.national-football-teams.com/player/55650/Ibrahima_Diedhiou.html
- ↑ https://www.lavenir.net/sports/football/d1a/2018/07/17/ibrahima-diedhiou-ex-eupen-signe-a-beauvais-RAVOURYU4RDYRIUXJXQSRY6QKQ/
- ↑ https://us.soccerway.com/players/ibrahima-diedhiou/257626/
- ↑ https://www.skysports.com/football/colombia-vs-senegal/311594
- ↑ http://www.asbo.fr/articles/-mercato-six-nouveaux-joueurs-a-beauvais-dont-un-international-senegalais--1582.html