Hoda Saad
Hoda Saad (Arabic, an haife ta a ranar 22 ga watan Nuwamba, shekara ta 1981) mawaƙiya ce kuma marubuciya a ƙasar Maroko.[1] Ta yi kwangila da Rotana Records bayan ta bayyana a kan The X Factor, XSeer Al Najah a cikin 2006, ta saki kundi na farko a cikin 2008, kuma na biyu a cikin 2011.
Hoda Saad | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Casablanca, 22 Nuwamba, 1981 (43 shekaru) |
ƙasa | Moroko |
Harshen uwa | Larabci |
Karatu | |
Harsuna | Larabci |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi da mawaƙi |
Kyaututtuka |
gani
|
Kayan kida | murya |
Jadawalin Kiɗa | Rotana Music Group (en) |
Rayuwa ta farko
gyara sasheTa fito ne daga dangin masu fasaha waɗanda suka tallafa mata tun tana ƙarama don yin aikin kiɗa, don haka ta shiga makarantar conservatory tana da shekaru 12. Muryarta da fuskarta sun ba ta damar lura da ita kuma ta shiga gasar waka ta Maroko "Noujoum El Ghad", wanda tashar 2M ta samar, inda ta zo ta uku. Da yake so ta bambanta baiwarta, ta tashi zuwa Switzerland a Geneva kuma ta yi karatu a "Institut supérieur de musique", inda ta koyi abubuwan da suka dace na kiɗa na Yamma.
Ayyuka
gyara sasheA shekara ta 2006, ta ɗauki wani ɓangare na Fassarar Larabci na The X-Factor, wanda Rotana ta samar, wanda kuma aka gano ɗan'uwan Maroko Rajaa Kasabni (wanda daga ƙarshe ya ci nasara). Mawakin Masar kuma alƙali Nelly Artin Kalfayan ya kawar da Hoda da sauri, amma muryarta ta jawo hankalin Shugaba na Rotana Salim El Hindi, wanda ya gayyace ta ta shiga lakabin. Ta fitar da kundi na farko, "Ertaht" a cikin 2008, wanda ke nuna waƙoƙi a cikin yaruka daban-daban, daga Yaren Maroko na asali zuwa Lebanese, Masar da Gulf. An saki mutane uku daga kundin kuma sun zama bidiyon bidiyo, waƙoƙin Masar guda biyu "Ma Saddaq" da "Ma Kountesh", da kuma waƙar Maroko "Ma Tfakarnish" wanda ta rubuta kuma ta tsara kanta. Yana da matukar wuya cewa masu zane-zane na Maroko sun saki mutane a cikin yaren Maroko saboda gaskiyar cewa yana da matukar wahala a samu ga masu gabas ta tsakiya. Amma ɗayan ya kasance mai kyau, saboda ingantaccen ci gaba daga Rotana, kuma an nuna Hoda a wurare da yawa da shirye-shiryen talabijin a duk faɗin Gabas ta Tsakiya.
Ta raira waƙa tare da mawaƙan Iraqi Majid El Muhandes mai taken "Ala Bali" kuma ta saki wani mai nasara a cikin yaren Maroko, "Bghito Walla Krehto" wanda ita ma ta rubuta kuma ta tsara. Wani darektan bidiyo na Faransa ne ya harbe shirin a Turkiyya. Daga baya aka haɗa ɗayan a cikin kundi na biyu mai taken "Tayr El Hob", wanda aka saki a cikin 2011 kuma Rotana ta samar da shi. Wannan kundin shine farko a Gabas ta Tsakiya a matsayin kundi na farko da aka yi gaba ɗaya a cikin yaren Maroko. Hoda ya rubuta kuma ya kirkiro dukkan waƙoƙin kuma ya rubuta waƙoƙinsa a cikin ɗakunan karatu a Ƙasar Ingila, Lebanon da Masar. An saki na biyu daga cikin kundin a cikin shirin bidiyo, babban "Tayr El Hob" a watan Janairun 2012. Hoda Saad rubuta waƙoƙi ga wasu mawaƙan Maroko kamar su Asmaa Lamnawar, Tahra Hamamish ko Leila Gouchi har ma ya rubuta kuma ya kirkiro waƙa ga babban mawaƙin Siriya Assala Nasri mai zuwa.[2]
Albums
gyara sashe- Ertaht (2009), wanda Rotana ta samar
- "Ma Kontesh" - (Larabci na Masar)
- "Ma Saddaq" - (Larabci na Masar)
- "Maghroumi Feek" - (Lebanon Larabci)
- "Abu El Aarif" - (Larabci na Masar)
- "Jeet Nsaydo wa Sayadni" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Ma Tfakarnish" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Ma Baddak" - (Larabci na Lebanon) (Lebanon Larabci)
- "Ertaht" - (Larabci na Masar)
- "Allah Yestar" - (Gulf Arabic)
- "Tameni Aleik" - (Larabci na Masar)
- Tayr El Hob (2011), wanda Rotana ta samar
- "Tayr El Hob" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "El Nass" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Mohima Rasmiya" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "El Ashra" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Shafok M'aha" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Nari" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Leili Nahari" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Bghito Walla Krehto" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Nhawel Ensa" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Mazal Nebghik" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
- "Mreeda" - (Moroccan Arabic) (Larabci na Morocco)
Hotunan bidiyo
gyara sashe- "Ma Saddaq" (2008) wanda Fadi Haddad ya jagoranta
- "Ma Tfakarnish" (2009) wanda Waleed Nassif ya jagoranta
- "Ma Kountesh" (2009) wanda Waleed Nassif ya jagoranta
- "Bghito Walla Krehto" (2010) wanda Fabien Dufils ya jagoranta
- "Tayr El Hob" (2012) wanda Randa Alam ya jagoranta
Manazarta
gyara sashe- ↑ Aufait Maroc – 15 Dec 2011 Archived ga Janairu, 2, 2014 at the Wayback Machine "Radio Plus souffle sa première bougie" "..en présence des stars de la chanson et du cinéma marocain: Hatim Idar, Houda Saad, Lamiaa Zaidi, Asmaa Lazrak, Siham Assif.."
- ↑ "YouTube". www.youtube.com. Retrieved October 23, 2019.
Haɗin waje
gyara sasheMedia related to Hoda Saad at Wikimedia Commons