Habib Ba
Habib Bâ Tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma manaja ɗan ƙasar Senegal.
Habib Ba | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | French West Africa (en) , | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | association football manager (en) da ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Sana'ar wasa
gyara sasheBâ ya fara aikinsa na ƙwallo a ƙasarsa Senegal, yana buga wa US Goré wasa. A ranar 8 ga watan Mayun 1955, ya zira ƙwallaye a ci 7-0 da ASEC Mimosas a gasar cin kofin Afirka ta Yamma na shekarar 1955.[1] Bâ daga baya ya koma Turai, ya shiga Monaco.[2]
Aikin gudanarwa
gyara sasheBayan wasansa na wasa, Bâ ya koma Senegal don sarrafa US Goré. A tsakiyar shekarun 1960s, yayin da har yanzu yana jagorantar US Gorée, Bâ ya gudanar da Senegal tare da Lybasse Diop. A ƙarƙashin jagorancin Bâ, a farkon bayyanar su a gasar, Senegal ta zama ta huɗu a gasar cin kofin Afrika na 1965.[2]