Glenwood Landing, New York
Glenwood Landing ƙauye ne da wurin ƙidayar jama'a (CDP) a cikin gundumar Nassau, New York. Yawan jama'a ya kai 3,779 a lokacin ƙidayar 2010.
Glenwood Landing, New York | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | New York | ||||
County of New York (en) | Nassau County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 3,948 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 1,567.24 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 1,429 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 2.519081 km² | ||||
• Ruwa | 0 % | ||||
Altitude (en) | 30 m | ||||
Sun raba iyaka da |
Sea Cliff (en)
| ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 11547 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
|
Glenwood Landing galibi yana cikin Garin Oyster Bay amma ƙaramin yanki a kusurwar kudu maso yamma yana cikin Garin Arewa Hempstead. Wani yanki ne na gundumar Makaranta ta Arewa.
Geography
gyara sasheA cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, CDP tana da jimillar yanki na 1.0 square mile (2.6 km2), duk kasa.
Alkaluma
gyara sasheƙidayar 2010
gyara sasheDangane da ƙidayar jama'a ta 2010 [1] yawan jama'a ya kasance 92.9% Fari, 88.2% Farin Ba Hispanic, 0.8% Baƙar fata ko Ba'amurke Ba'amurke, 3.7% Asiya, 1% daga sauran jinsi, da 1.5% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 6.1% na yawan jama'a.
Ƙididdigar 2000
gyara sasheDangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 3,541, gidaje 1,262, da iyalai 1,009 da ke zaune a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance 3,595.6 a kowace murabba'in mil (1,395.1/km 2). Akwai rukunin gidaje 1,284 a matsakaicin yawa na 1,303.8/sq mi (505.9/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 95.37% Fari, 0.28% Ba'amurke, 2.60% Asiya, 0.59% daga sauran jinsi, da 1.16% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 3.33% na yawan jama'a.
Akwai gidaje 1,262, daga cikinsu kashi 37.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 67.1% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 9.5% na da mace mai gida babu miji, kashi 20.0% kuma ba iyali ba ne. Kashi 17.0% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 8.3% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.81 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.17.
A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 26.2% a ƙarƙashin shekaru 18, 4.7% daga 18 zuwa 24, 27.4% daga 25 zuwa 44, 25.4% daga 45 zuwa 64, da 16.2% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 40. Ga kowane mata 100, akwai maza 87.4. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 86.8.
Matsakaicin kuɗin shiga na gida a cikin CDP shine $78,341, kuma matsakaicin kuɗin shiga na iyali shine $90,784. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $68,939 sabanin $35,833 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP ya kasance $33,689. Kusan 1.0% na iyalai da 2.4% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da babu ɗaya daga cikin waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 4.4% na waɗanda shekarunsu suka kai 65 ko sama da haka.
Manazarta
gyara sasheSamfuri:Geographic LocationSamfuri:OysterBayNYSamfuri:NorthHempsteadNY