Galena wuri ne da aka tsara (CDP) a cikin Floyd County, Indiya, Amurka. Yawan jama'a ya kai 1,818 a ƙidayar 2010. CDP ta haɗa da garin Galena da kuma garin Floyds Knobs da ke kusa da su.

Galena, Indiana


Wuri
Map
 38°21′02″N 85°56′26″W / 38.3506°N 85.9406°W / 38.3506; -85.9406
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaIndiana
County of Indiana (en) FassaraFloyd County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 1,726 (2020)
• Yawan mutane 248.76 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 414 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 6.938396 km²
• Ruwa 0.3131 %
Altitude (en) Fassara 247 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 47119
Gidan indiyawa Galena, Indiana
tasbiran Gidan idiyawa

Da farko ana kiran Galena Germantown, kuma a ƙarƙashin sunan ƙarshe an yi shi a cikin 1837. An kafa ofishin gidan waya a matsayin Galena a 1843, kuma ya ci gaba da aiki har sai an dakatar da shi a 1933.[1]

Yanayin ƙasa

gyara sashe

A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP yana da jimlar yanki na murabba'in kilomita .68 (6.94 ), wanda .67 murabba'i mil (6.9 ) ƙasa ne kuma 0.01 murabba'ir mil (0.03 km2) ruwa ne.[2]

Yawan jama'a

gyara sashe

 

Ƙididdigar shekara ta 2010

gyara sashe

Ya zuwa ƙidayar jama'a na shekara ta 2010, akwai mutane 1,818 , gidaje 637, da iyalai 534 da ke zaune a cikin CDP.[3] yawan jama'a ya kasance mazauna 680.9 a kowace murabba'in mil (.9/km2). Akwai gidaje 659 a matsakaicin matsakaicin .8 a kowace murabba'in mil (95.3/km2). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 98.6% fari, 0.2% 'Yan asalin Amurka, 0.6% Asiya, 0.1% daga wasu kabilu, da 0.6% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 0.7% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 637, daga cikinsu 42.4% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, 68.0% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, 10.5% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, 5.3% suna da namiji mai gida ba, kuma 16.2% ba iyalai ba ne. 12.9% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma 4.9% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.85 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 3.12.

Matsakaicin shekarun a cikin CDP ya kasance shekaru 38.2. 27% na mazauna ba su kai shekara 18 ba; 8.4% suna tsakanin shekaru 18 zuwa 24; 25.4% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.5% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 9.8% sun kasance shekaru 65 ko sama da haka. Tsarin jinsi na CDP ya kasance maza 48.8% da mata 51.2%.

Ƙididdigar shekara ta 2000

gyara sashe

Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 1,831, gidaje 622, da iyalai 539 da ke zaune a cikin CDP. Yawan jama'a ya kasance mazauna 691. a kowace murabba'in mil (266.9/km2). Akwai gidaje 638 a matsakaicin matsakaicin .8 a kowace murabba'in mil (93.0 / km2). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 97.87% fari, 0.22% Ba'amurke, 0.38% 'Yan asalin Amurka, 0.66% Asiya, 0.16% daga wasu kabilu, da 0.71% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 0.87% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 622, daga cikinsu kashi 48.2% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 74.3% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 10.0% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 13.3% ba iyalai ba ne. 10.9% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma 2.6% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.94 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 3.19.

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 31.7% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.1% daga 18 zuwa 24, 34.7% daga 25 zuwa 44, 21.5% daga 45 zuwa 64, da 6.0% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 34. Ga kowane mata 100, akwai maza 95.4. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama, akwai maza 92,2.

Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 60,313, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 67,569. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 47,455 tare da $ 31,193 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai dala 23,824. Kimanin kashi 3.3% na iyalai da kashi 2.9% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 1.4% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba da kuma kashi 4.1% na waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Galena tana cikin New Albany-Floyd County Consolidated School Corporation . [4]

Rabin yammacin Galena yana cikin iyakar halartar makarantar firamare ta Greenville, yayin da aka sanya rabin gabas zuwa makarantar firamaren Floyds Knobs. [5][6] Dukkanin Galena yana cikin iyakokin halartar makarantar Highland Hills Middle School, da kuma makarantar sakandare ta Floyd Central.[7][8]

manazarta

gyara sashe
  1. "Floyd County". Jim Forte Postal History. Retrieved 5 September 2014.
  2. "US Gazetteer files 2010". United States Census Bureau. Archived from the original on 2012-07-02. Retrieved 2012-12-11.
  3. "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2012-12-11.
  4. "2010 CENSUS - CENSUS BLOCK MAP: Galena CDP, IN" (Archive).
  5. "Greenville Redistrict" (Archive).
  6. "Floyds Knobs Redistrict" (Archive).
  7. Highland Hills Middle School District Map (Archive).
  8. Floyd Central High School District Map (Archive).

Samfuri:Floyd County, Indiana